รถบรรทุกน้ำมัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 24 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    วันนี้มีโอกาสขับตามรถบรรทุกน้ำมัน

สงสัยมานานแล้วครับว่า

ไอ้ท่ออันน้อยๆ 2 ท่อ ยาวตลอดแท้งค์ อยู่ด้านข้างของแท้งค์ใหญ่นั้น
    มีไว้ทำอะไรหรือครับ เอาไว้ใส่อะไรหรือครับ

ขอบคุณครับ

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ มันเอาไว้เก็บสายหรือท่อน้ำมันเวลาขน-ถ่าย

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไว้เก็บท่อยาง ลำเลียงน้ำมัน

ท่อที่ใช้เป์นท่อยาง ที่มีขดลวดเสริมด้านใน

เพิ่มความแข็งแรง และป้องกันสายพับ

ทีนี้เวลาม้วน ท่อยางพวกนี้จะม้วนเป็นขดเล็กๆได้บยาก

เลยต้องเก็บแบบปล่อยยาว ตามแนวขนานกับรถ

ในรูปเล็กไปหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2010
  4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อ่อ..........

5. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    เอาไว้ใส่สายยาง ถูต้องแล้วครับ
    แต่ก็มีบางคัน ต้องวิ่งส่งน้ำมันไกลๆ
    เช่นต้องไปส่งน้ำมันที่ภาคอีสาน
    รถก็เลยต้องดัดแปลงเป็นที่เก็บน้ำมันทั้ง 2ท่อนเลยครับ
    ได้ 100 กว่าลิตรมั้ง คนขับบอกว่าคุ้มครับ

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โอววว ความรู้ ถึงไม่ได้อยากรู้ เเต่เวลาอ่านเเล้วก็จะได้รู้เอาไว้

7. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    อย่างนี้นี่เอง

8. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ท่อใส่ ท่อยางเอาใว้ถ่ายน้ำมันจากรถลงถังใต้ดินจ้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้