== ภาพถ่ายรูป xo ครับ== [DOME]

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 24 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ช้าหน่อยไม่ว่ากันนะครับ ยังไม่ฟื้นไข้เลย คงเพราะอากาศร้อนมาก
    สนุกเป็นกันเองดีครับ

เป็นที่รู้กันครับว่าเดินทางช่วงนี้ ค่อนข้างลำบาก ตอนแรกผมคิดว่าจะเดินทางกลางคืน
    เย็นดี ไม่ร้อน ไม่โดนด่าน แต่พอมีเคอร์ฟิว เลยต้องเปลี่ยนแผน มาเดินทางตอนกลางวันแทน
    ก็ยิ่งลำบากเข้าไปใหญ่ ตามสถานการณ์บ้านเมืองในตอนนี้

รถผมกว่าจะเข้าถึง กทม โดนเรียกทุกด่านอีกเช่นเคย แต่ก่อนที่โดนเรียก เวลาหาอะไรมาจับเอาไม่ได้
    พี่ตำรวจก็ชอบใช้คำว่า "ช่วยๆกันหน่อย" ผมได้หยอดไปทีละ 100 ประจำ มันน่าเบื่อ เราอุตส่าห์
    ทำให้รถถูกต้องทุกอย่าง ยังจะมารีดไถกันง่ายๆ

คราวนี้ลองใหม่ เพื่อนผมบอกว่า มึงลองถือกล้องดู ตำรวจมันกลัวกล้อง มันจะไม่กล้าเรียกเงิน
    พอโดนเรียกปุ๊บ ควักกล้องมาห้อยคอทันที ตำรวจถามเหมือนเพื่อนผมบอกจริงๆ "น้องเป็นนักข่าวเหรอ"
    ผมก็อมยิ้มเล็กๆ ทำท่าถ่ายด่าน ถ่ายพี่แกไป โดนปล่อยทุกด่าน รอดเข้ากทมโดยไม่เสียเงินสักแดง :eek:

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มาเข้าเรื่องรูปรถครับ ชุดนี้เป็นครั้งแรกที่ผมใช้กล้องแคนนอน แต่ก่อนใช้ นิคอน ยังไม่ค่อยชิน
    รถแต่ละคันสวยจริงๆครับ ผมจะทองว่ารถคนอื่นสวยกว่ารถเราเสมอครับ ผมรู้สึกอย่างงี้บ่อยๆ ไม่รู้แต่ละคนคิดเหมือนกันบ้างป่าว :D

ขอเปิดด้วยรูปนี้ครับ เข้ากับประเทศเราตอนนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2010
  3. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    รูปอาจจะดูอึดอัดหูตาบ้างครับ รถจอดชิดกัน ถ่ายค่อนข้างยาก

4. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ขาดตกรถใครขอโทษด้วยนะครับ อากาศมันร้อนจริงๆ ผมหลบอยู่ในร่มซะส่วนมาก :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2010
  5. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0

6. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
  7. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ชุดสุดท้ายจัดให้เสี่ยเคครับ มาช่วงทดเวลาตลอด ฮ่าฮ่า

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    สวยงาม..... เหมือนได้ไปเดินชมด้วยตัวเองเลย คุณโดม

9. ขอบคุณคร้าบโดม
    สวยงามเหมือนเช่นเคย...เยี่ยมจิงๆ

10. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณครับ สวยทุกรูป

11. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขอบคุณ สำหรับภาพสวยๆๆๆครับน้องโดม
    ถ่ายรถพี่สวยกว่าตัวจริงอีกครับ เงาแว๊ปเลย:)

12. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขอบคุณครับโดม รูปสวยมากครับวิ้งงงงทั้งนั้นเลย :)

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากเลยคับ น้องโดมคับ ++++

14. Joy_R96

Joy_R96 New Member Member

56
    16
    0
    ขอบคุณนะคับรูปสวยมากมายๆ

15. ceretro

ceretro New Member Member

23
    0
    0
    สวยงามคร้าบ

16. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอบคุณครับสุดยอดเลยครับ
    ถ่ายรถแต่ละคันเงาซะแสบตาเลย :cool: ชอบจริงๆ
    มีเทคนิคอะไรแนะนำหน่อยซิ

17. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    สวยงามมากนะครับโดมขอบคุณนะครับที่ถ่ายรูปมาแบ่งปันให้ดู

18. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รูปสวย รถก็สวยครับ ขอบคุณครับ

19. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ ขอใช้คำนี้หน่อย โค-ตร-สวย 555+

20. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับที่นำรูปสวยๆมาให้ชมครับ

21. เซ็ท WB ให้ตรง แต่สำหรับกล้องอย่างของโดม WB ค่อนข้างจะแม่น
    อยู่แล้ว คงไม่ต้องเซ็ทมาก

เพิ่มค่า Contrast ขึ้นอีกนิดหน่อย

ที่สำคัญ น่าจะมาจาก Dynamic Range ของกล้อง สามารถเก็บราย
    ระเอียดได้ดี ทั้งในที่มืด และที่สว่าง แม้จะถ่ายตอนกลางวัน แดดจัด ๆ
    ก็สามารถรักษารายละเอียดที่มืด และที่สว่างได้ดี

และอีกอย่างนึงคือ ความใหญ่ของเซ็นเซอร์ และไฟล์ขนาดใหญ่มาก
    เมื่อย่อลงมาแล้ว ทำให้รายละเอียดยังอยู่ครบถ้วนครับ

ที่เหลือ รอเจ้าของภาพมาตอบดีกว่า ผมแค่ดู ๆ แล้วเดา ๆ เอา

22. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ่ายได้ สวย จริงๆ

23. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ถ่ายได้สวยมากๆ เงาวิ๊งๆทุกคันเลยครับ

24. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เงาวิ้งทุกคันเลย ขอบคุนสำหรับรูปสวยๆคับ

25. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    สวยทุกคันเลยจริงๆ

26. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เห็นถึงความตั้งใจที่มา ชัดเจนเลยครับ ตบมือให้เลย :)

ส่วนภาพถ่ายคม ชัด เหมือนยืนมองด้วยตาตัวเองครับ สุดยอด :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2010
  27. eakcivic

eakcivic New Member Member

10
    3
    0
    รถสวยหรือคนถ่ายมืออาชีพคับ ภาพถึงดูดีทุกรูปเรย

28. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สวยงามครับ

29. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ภาพสวยมากเลยครับ

30. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ลืมภาพสมาชิกที่น่ารักได้ไงเนี่ย :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้