พบปัญหาที่ทำให้รถของผมวิ่งอีดแล้วครับพี่น้อง sr 18 R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    รถของผมมีอาการวิ่งอีดเหมือนบรรทุกหนัก ตลอดเวลา ผมเคยตั้งกระทู้ถามไปสองหัวข้อ แต่ทั้งกรองอากาศและกรองน้ำมันเบนซินของผมยังใหม่อยู่เพิ่งเปลี่ยน ก็เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่ตัวปัญหาที่ทำให้วิ่งอีด จึงลองเปลี่ยนหัวเทียน เจอคำตอบเลยครับ เจ้าหัวเทียนครับพี่น้องทำให้รถของผมวิ่งอีด เปลี่ยนใหม่ หัวละ 140 บาท เท่านั้น วิ่งได้สะใจ รื่นไหลตลอดทาง ยิ่งเหยียบยิ่งมันส์ เลยพาครอบครัวไปไหว้พระที่ จ.อยุธยา จึงมาบอกกล่าวพี่น้องที่อาจมีปัญหาเช่นเดียวกันครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    คัรบ ของเดิมสภาพเป็นไงบ้างคัรบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้