น้ำมันเครื่อง หยด มากเลย ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hippos, 24 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ไม่รู้ว่า ต้องเปลี่ยน ซีล ถาดรองน้ำมันเครื่องข้างล่างป่าวครับ ถ้าทำประมาณเท่าไหร่ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หาจุดรั่วให้เจอ

บางทีรั่วข้างบน ลงมามั่ว ย้อยอยู่ข้างล่าง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:04:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:04:33 ----------

หาจุดรั่วให้เจอ

บางทีรั่วข้างบน ลงมามั่ว ย้อยอยู่ข้างล่าง

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองล้างดูก่อนก็ได้ครับ แล้วเอาไปขับ เสร็จแล้วเช็คดูใหม่ จะได้เห็นว่ามันรั่วมาจากไหน

4. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมรั่วจากซีลหน้าเครื่อง เปลี่ยนประมาณ 1000+ นิดๆจำไม่ได้แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้