สำหรับคนที่ต้องการสติ๊กเกอร์คลับ ดูรายละเอียดได้จากกระทู้นี้เลยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    จากการที่พวกเราได้มีการนัดคุยกันหลายรอบในช่วงหลัง จึงเห็นควรกันว่า พวกเราน่าจะมีสติ๊กเกอร์คลับของเราเองบ้าง(นานมาแล้วเคยมีแล้วครับ แต่แบบรุ่นเก่าพวกผมไม่มี เลยคิดว่าออกแบบขึ้นมาใหม่เลยดีกว่า คอนเซ็ปต์ของสติ๊กเกอร์ก็คือให้คนอื่นๆ ได้รู้ว่า สามารถติดต่อพูดคุยกับเราได้ที่ไหน
    อัพเดตข้อมูลเพิ่มเติม (Last update 26-May-2010)
    ตอนนี้ได้เอาแบบที่โหวตกันมา ส่งไปให้ทางร้านสติ๊กเกอร์เค้าจัดการแล้วนะครับ สติ๊กเกอร์จะมีขนาด 2.5x10 นิ้ว โดยสติ๊กเกอร์จะเป็นแบบรูปด้านล่างนี้นะครับ
    สำหรับตำแหน่งที่ติด เบื้องต้นจะขอความร่วมมือ ให้เพื่อนเอาๆ สติ๊กเกอร์ที่ได้มา ติดบริเวณหูช้างหลังด้านซ้าย ฝั่งที่อยู่หลังเบาะคนนั่งนะครับ สำหรับคนที่ต้องการติดสติ๊กเกอร์คลับหลายอัน สติ๊กเกอร์อันที่สองหรืออันต่อๆ ไป จะเลือกติดตรงไหนก็ได้ตามใจชอบเลยนะครับ ตามความสวยงาม โดยเมื่อเราติดสติ๊กเกอร์ตรงบริเวณหูช้างแล้ว จะมีลักษณะดังนี้นะครับ (ในรูปจิ๊บได้ลองเอาแบบสติ๊กเกอร์ไปแนบกับหูช้างฝั่งขวาอยู่ แต่ของจริงรบกวนติดฝั่งซ้ายนะครับเพื่อนๆ และขนาดของแบบที่จิ๊บลองเอาไปแนบ ความสูงของสติ๊กเกอร์ยังสูงแค่ 2 นิ้วนะครับ ของจริงจะสูงกว่านี้หน่อยนึงเพราะจะสูง 2.5 นิ้วครับ)
    สำหรับตัวสติ๊กเกอร์จะเป็นแบบตัดนะครับ ใช้สติ๊กเกอร์สะท้อนแสง 3M ต้นทุนตกแผ่นละ 70 บาทนะครับ แต่ทางคลับเราจะขออนุญาติเก็บเงินค่าสติ๊กเกอร์ เป็นแผ่นละ 100 บาทนะครับ โดยส่วนต่างที่เกินมา 30 บาทนั้น จะเก็บเข้าเป็นเงินกองกลางของคลับเรา ไว้ใช้ในการจัดมิตติ้งครั้งต่อไปครับ โดยทางคลับจะแจกแจงรายละเอียดเงินกองกลาง รายรับ รายจ่ายที่เบิกเงินกองกลางไปทั้งหมด หลังจากมิตติ้งวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ผ่านไปแล้วอีกครั้งหนึ่งนะครับ

สำหรับคนที่ไปมิตติ้งในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ ทางคลับได้เตรียมสติ๊กเกอร์ให้กับเพื่อนๆ ที่มามิตติ้งแล้วอย่างน้อยคนละ 1 แผ่นครับ ในกรณีที่เพื่อนๆ คนไหนต้องการมากกว่า 1 แผ่น รบกวนแจ้งให้ทราบในหัวข้อนี้ได้เลยนะครับ โดยสติ๊กเกอร์ล๊อตนี้ จะขอสงวนสิทธิ์ ให้กับคนที่มามิตติ้งในวันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2553 นี้ก่อนนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2010
  2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อธิบายวิธีดูรูปก่อน พื้นหลังสีดำที่เห็น ให้เปรียบเสมือนเป็นกระจกรถเรานะครับ ยังไงลองมาเลือกกันดูนะครับ ว่าอยากได้แบบไหน ผลโหวตออกมายังไง ทำแบบนั้นครับ มาเริ่มกันเลย

แบบที่ 1

แบบที่ 2

แบบที่ 3

แบบที่ 4

แบบที่ 5

แบบที่ 6

แบบที่ 7

แบบที่ 8

แก้ไขล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มาก่อนโหวดก่อนครับ

โหวดแบบที่ 7 ครับ

4. aod24_dn

aod24_dn New Member Member

28
    0
    0
  5. ติด หูช้าง แสดงว่า ขนาดไม่ใหญ่นัก

ผมเลือก แบบที่ 1 ครับ

เพราะถ้าขนาดเล็ก แล้ว ตัวอักษร MR2 ยังเป็นแบบโปร่งอีก มันจะมองไม่เห็นไปเลย

เอาสติ๊กเกอร์ สะท้อนแสงของ 3M ไปเลยนะ ตัดทั้งที.............

6. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ผมไปมีตติ้งไม่ได้ แต่อยากได้สติกเกอร์ทำไงอะครับ T-T

ชอบแบบที่ 1 เหมือนกันครับคำว่า MR2 มันเด่นดี

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:28:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:28:35 ----------

ผมไปมีตติ้งไม่ได้ แต่อยากได้สติกเกอร์ทำไงอะครับ T-T

ชอบแบบที่ 1 เหมือนกันครับคำว่า MR2 มันเด่นดี

7. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
  8. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    เเบบ 2 ครับ

9. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    แบบที่ 1 คร้าบ

10. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    แบบ 1 เช่นกันครับ มองไกลๆ เห็นชัด ครับ

11. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    1ด้วยคนคับ

12. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    อัน 1 อ่านง่ายชัดเจนเห็นปุ๊ปรู้ปัป เหมากับติดรถแรง โดยเฉพาะ อันนี้ตรงคอนเซปดี โจ้อัน 1ลดเส้นล่างหน่อยดีไหมมันดูหนาหมดแข่งกันเด่นไปไม่มีประธานเสนอเป็นไอเดีย
    แต่ใจชอบอัน 7 มันแปลกดี

ขอบคุณครับ

13. เห็นด้วยๆ เส้นกลาง เอาบางๆ ลงหน่อย แต่ต้องมีนะ เพราะไม่งั้นมันจะมั่วกับชื่อเวป

14. ccpat

ccpat New Member Member

39
    0
    0
    แบบที่ 1 หรือ 4 ครับ

15. samakida

samakida New Member Member

59
    0
    0
    แบบ 1 ครับ สวยๆๆ

16. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    แบบที่ 1 ตามทุกๆคนครับ

17. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงเวลาจริงๆ แบบไหนที่ชนะ จะมีการทำให้สัดส่วนมัน Match กับกระจกหูช้างรถพวกเราเรา พวกขนาดของลายเส้น จะปรับให้เหมาะสมและสวยงามที่สุดเพื่อเข้ากับกระจกหูช้างหลังของรถพวกเราครับ แต่จะยังคงรูปแบบของ font และการการจัดวางข้อความทั้งหมด ให้ออกมาเป็นตามแบบที่ถูกโหวตชนะเลิศครับ อิอิอิ

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ยังเปิดโหวตอยู่นะครับ เพื่อนๆ สมาชิกมาโหวตกันได้นะครับ ปิดโหวตภายในวันเสาร์ที่ 22 พฤษภาคมนี้เหมือนเดิมคร้าบบบบบบบ

19. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    โหวต แบบที่ 1 ด้วยคนค๊าบบบบบ

20. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
  21. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    โหวด แบบ 1 หรือ 4 แต่อยากให้ www.racingweb.net/mr2 เล็กลงหน่อยครับ

22. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    แบบที่ 1 ครับ

23. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    โจ้ลองแก้ไขให้แล้วน่ะครับลองดู ส่วนไฟล์ที่ยังไม่รีเดี๋ยวส่งเมล์ให้ครับ

24. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    แบบที่ 1 กับแบบที่ 6 (แต่ "MR2" เป็นตัวทึบ) ครับ

25. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับจิ๊บ ถ้าผลโหวตออกมาแบบที่1 ชนะ ก็คงจะปรับแต่งลายเส้นให้เป็นตามแบบที่จิ๊บแก้ไขมานี่แระครับ:D:D

26. pookpui

1,304
    6
    38
    ยังมีเวลาโหวตได้ถึงวันเสาร์นี้นะครับ ยังไงใครที่ยังไม่ได้โหวต มาโหวตได้นะครับ สติ๊กเกอร์นี้ออกแบบมาเพื่อพวกเราทุกคนในคลับครับ

27. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    แบบแรกเหมือนกันครับ

28. pookpui

1,304
    6
    38
    สรุปผลโหวตนะครับ เท่าที่นับดู ได้แบบที่ 1 ออกมาเป็นเอกฉันท์แล้วนะครับ เด๊ยวผมและเพื่อนๆ จะเอาแบบที่ 1 ไปให้ทางร้านสติ๊กเกอร์ตัด แล้วนำมาให้เพื่อนๆ ในวันมิตติ้งที่จะถึงนี้นะครับ (20 พฤษภาคม 2553) โดยสติ๊กเกอร์นี้ ราคาเท่าไหร่ยังไง จะแจ้งให้เพื่อนๆทราบอีกครั้งนึงก่อนวันมิตติ้งครับ

29. อย่าให้เกิน 5 บาท นะ ไม่มีตังค์

30. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    ยังไง ค่าใช้จ่ายเท่าไร รวมค่าส่งมาให้ที่ต่างจังหวัด บอกมานะครับ จะได้โอนเงินไปให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้