เฟืองท้าย rs เป็นไงครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tt-garage, 27 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    วันก่อนได้มีโอกาสแบบไม่ได้ตั้งใจ เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น rs ครับ จริงๆเรียกว่าเป็นเต็ดหลังดีกว่า

พอเปลี่ยนเรียบร้อย ช่างก็มาบอกว่า มันเป็น rallart อ่ะครับ ก็ไม่เป็นไร ลองใช้ดูก่อน

พอเลี้ยวออกจากอู่โค้งแรก ผมก็รู้ได้ทันทีว่า ผมอยู่กับมันไม่ได้แน่ๆ ว่าจะกลับไปเปลี่ยนอีกวันสองวันนี้

เลยอยากจะมาถามว่า เต็ด rs เดิมๆนี่มันจะดังไหมครับ ถ้าดังจะได้กลับไปใช้ AYC ของเดิม ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    rs เดิมๆ ถ้าสภาพดีๆ ไม่ดังมากครับ
    แต่ถ้าสภาพไม่ดี ส่วนมากที่เจอพักหลังๆดังทุกคัน ต้องใส่น้ำมันเกียร์ความหนืดเบอร์ 100-120 เข้าไปมันก็จะเงียบลงเป็นพักๆครับ
    แต่ส่วนมากที่เจอมันจะดังแข่งกับเสียงกรุ๊งกริ๊งของคลัตซ์ครับ เรียกว่าดังมันทั้งคัน ขับรถซิ่งต้องทำใจ

3. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    มันไม่ได้ดังตอนเลี้ยวอย่างเดียวครับ เวลาวิ่งเร็วขึ้นก็ส่งเสียงคล้ายๆเสียงตอนเราถ่วงล้อแบบจี้อ่ะครับ (ก้องอยู่ในรถดังมากก)

ผมรู้มาว่าถ้ามันยังใหม่ๆ พอพ้นช่วง 1-2 อาทิตย์แรกมันจะเบาลง เหมือนมันมีช่วงรันอินครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าเบาลงของฝรั่งนี่เบาขนาดไหนครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมไม่เคยเล่นของใหม่เลยครับ
    มือสอง พอใส่ก็ดังทันที
    แต่ในรถทั้งท่อ ทั้งแคม ก็ดังกันไปหมด ผมเลยไม่รู้สึกอะไรครับ
    เพราะความรยอมรับได้ของผมมากกว่าปกติ เพราะขับรถซิ่งมาเกินกว่า 15 ปี มันชินมากกว่านะผมว่า ถ้ามันไม่ดังนี้ซิ ต้องมีอะไรผิดปกติ
    ที่ตอนนี้ถอดเก็บเพราะมันยูเทริน์ กับขึ้นห้างลำบากมาก ผมเลยถอดออกเพราะใช้งานลำบากมากกว่าครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:02:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:02:06 ----------

ผมไม่เคยเล่นของใหม่เลยครับ
    มือสอง พอใส่ก็ดังทันที
    แต่ในรถทั้งท่อ ทั้งแคม ก็ดังกันไปหมด ผมเลยไม่รู้สึกอะไรครับ
    เพราะความรยอมรับได้ของผมมากกว่าปกติ เพราะขับรถซิ่งมาเกินกว่า 15 ปี มันชินมากกว่านะผมว่า ถ้ามันไม่ดังนี้ซิ ต้องมีอะไรผิดปกติ
    ที่ตอนนี้ถอดเก็บเพราะมันยูเทริน์ กับขึ้นห้างลำบากมาก ผมเลยถอดออกเพราะใช้งานลำบากมากกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้