ถามเรื่อง โช๊ค กะ สปริง ครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย sabustain, 22 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sabustain

sabustain New Member Member

18
    0
    0
    คือว่ารถผมเป็นตัว racing โช๊ค กะ สปริง เดิมๆ แล้วอยากจะให้มันเตี้ยลงหน่อย อ่ะ ถ้าเอาโช๊ค กะ สปริง ของ ek 9 มาใส่แล้วมันจะเตี้ยลง มาหรือป่าวครับ ช่วยหน่อยครับ :)

2. Make Noise

Make Noise New Member Member

61
    0
    0
    น่าจะเตี้ยลงมานิดนึงน่ะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน รอผู้รู้มาช่วยตอบแล้วกันครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เตี้ยลงมานิดหน่อยคับ

4. TankEk

6,091
    562
    0
    แวะเอารูปมาฝากคับ ผมใส่อยู่คับ ตอนนี้ ข้างหลังอาจจะหนักตู้เครื่องเสียง สูงประมาณนี้ ด้านหน้าประมาณนี้คับ เครื่อง B-Series

5. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    พี่คับ อันในรูปนี้ โช๊ค เดิม ใส่สปริง หรอคับ - -

6. TankEk

6,091
    562
    0
    โช้ค+สปริง EK9 หน้า-หลังคับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เตี้ยลงนิดนึงครับ

8. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    เดี๋ยวผมถ่ายให้ดูครับ โช๊คเดิม อัดน้ำมัน ที่พรเทพ สปริง H&R ล้อ 15" ยาง 195-55-15 ผมว่าไม่ต่างจากภาพ บน ครับ

9. sabustain

18
    0
    0
    แล้วความหนึบ ความนุ่ม เป็นไงบ้างครับ จากรูปใส่ล้อขนาดเท่าไหร่ครับ ของผม 195-50-15 ว่าจะหายาง 55 มาใส่อยู่ครับ

10. TankEk

6,091
    562
    0
    ออกสไตล์นุ่มหนึบคับไม่กระด้างคับ ขับสบายคับ แต่ขับเร็วๆยังให้ความรู้สึกมั่นใจเท่าโช้คซิ่ง แบบแกนสไลด์ปรับหนืดได้ ไม่ได้คับ ถ้าเครื่องเดิมๆผมว่าโอเคคับ แต่ถ้า B Series ตั้งแต่ถอดโอลินออกตอนนี้ยังคิดถึงมันอยู่เลยคับ แน่นอน ราคามันก้อต่างกันหลายเท่าคับ โช้ค+สปริง ไทร์ อาร์ เท่าที่เห็นราคาอยู่4000-5000ได้คับ ผมใส่กับล้อขนาด16 คับ ยาง 205 45 16 คับ เมื่อก่อนใส่กับแม็กไทร์ อาร์ 195 55 15 อยู่ก้อโอเคนะคับ

11. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ไทร์อาร์ ผมว่าหน้ามันลอยๆกว่าข้างหลังนะครับ (สูงกว่า) ประสิทธิภาพ ผมคิดว่า หนึบกว่าของเดิมนิดเดียวและก็แข็งกว่าเดิมนิดเดียว

12. sabustain

18
    0
    0
    ได้ของประมาณอาทิตย์หน้า ใส่แล้วจะมารายงานผลครับ

ขอบคุณครับ พี่-น้อง....

13. TankEk

6,091
    562
    0
    ช่ายเลยคับ เห็นด้วยคับ หน้าจะลอยกว่าหลังนิดหน่อยคับ ผมเองยังขัดๆใจอยู่เลยคับ เคยคิดจะเอาสปริงไปตัดแต่ก็เสียดายคับ

14. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    PCV ของพี่เป็นโช๊คในฝันของผมเลยครับ

15. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    เอาโช๊ค Type R ใส่ กับสปริง H&R สิครับ กำลังสวย เคยใส่อยู่

(ตอนแรกใส่สปริง type r หน้ามันโด่งๆ)

16. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    คิดอยู่ว่าจะเอาโช๊คPVCของพี่หละครับ

แต่งานเข้าก่อนครับ ไปมุดใต้ท้องรถเมลล์มา T_T

เลยตัดใจเข้าอู่ทำสีใหม่ทั้งคันครับ

โช๊คกับล้อใหม่เลยต้องเลื่อนออกอีกระยะนึงเลย T_T

17. sabustain

18
    0
    0
    หน้า มัน โด่ง เพราะว่าสปริงมันแข็ง (เส้นใหญ่) ช่ายป่าว ......

18. TankEk

6,091
    562
    0
    ค้าบ สนใจติดต่อมาได้นะคับ ดูรูปได้ในกระทู้ซื้อขาย ราคาโทรมาคุยได้ (จะโดนModว่าไหมเนี่ย)

19. sabustain

18
    0
    0
    ถ้าจะใส่สปริงแต่งแนะนำ ยี่ห้อไรครับ พวก tanabe ไอบัค ไรพวกเนี้ยอ่ะ ครับ

20. sabustain

18
    0
    0
    รึว่าจาเอา onlin ดี ครับ อิอิ

21. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    แนะนำให้กันฟันเล่นโช๊คซิ่งไปเลยดีกว่าครับ ที่เดียวจบแบบไม่ต้องเสียค่าถอดโช๊คบ่อยๆ (อย่างต่ำชุดล่ะ 800บ.)

ที่กล่าวมา ผมใช้มาหมดแล้ว แต่สุดท้ายก็ต้องมาจบที่โช๊คซิ่งอยุ่ดี เสียค่าถอดใส่มาเยอะ

แนะนำ ถ้างบยังไม่พอ รอเก็บอีกหน่อยดีกว่า เล่นที่เดียวให้จบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2010

22. นั่นน่ะสิ ของดี ๆ ถอดออกทำไมเหรอครับ แล้วตกลง OHLINS กับ TYPE R อันไหนมันดีกว่ากัน
    เคยเห็นแต่คนถอด TYPE R ไปใส่ OHLINS แต่เคสแบบนี้ ผมก็เพิ่งเคยเห็น เลยอยากรู้ว่าความ
    รู้สึกมันต่างกันเยอะไหมครับ ผมเองก็ไม่เคยใช้โช๊ค TYPE R ซะด้วยสิ

ถ้ามันดีจริงจะได้ขาย DFV ที่ใช้อยู่ แล้วไปหา TYPE R มาใส่มั่ง

23. TankEk

6,091
    562
    0
    ผมขายไปเพราะว่ากำลังจะได้ DFV คับ (ก้อรุ่นเดียวกับที่คุณใส่อยู่นั้นแหละ) แค่นั้นเอง ที่เอา ไทร์อาร์มาใส่ก็แก้ขัด(ชุดสำรอง)เพราะว่า โช้คโอลินPCVส่งไปขายที่กทม. โอเคไหม แล้วฟิลลิ่ง Type R กับ Ohlins มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วคับ ก้อโช้คซิ่งกับก้อเดิมโรงงานก้อรู้ๆกันอยู่ ถ้าจะขาย DFV ใส่ ไทร์ อาร์ก้อได้นะคับ แล้วแต่ แต่สำหรับผม ผมชอบโอลิน ไม่อย่างนั้น ไม่ซื้อ DFV มาอีกหรอกคับ

24. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    โชคตอนนี้อยู่ที่ผมครับ พี่น้อง EK ท่านใดสนดูของ ติดต่อผมได้ ครับ 089-1974066 เรืองโชด ดีหรือไม่ดี รบกวนถามผมไดนะ ว่าเจ้าของ ขายทำมั้ย
    ส่วนเรืองอื่น ขอไม่ตอบครับ

25. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  26. TankEk

6,091
    562
    0
    จะรอดองหรือไม่ ก้อไม่ได้เกี่ยวอะไรคับ เพราะว่า มันโช้คของผม คุณจะพิมอะไรไปก้อตามสบายนะคับ เพราะว่ามันเริ่มไม่เกี่ยวกับคำถามที่เจ้าของกระทู้ถามแล้วคับ ผมจะไม่ขอมาต่อความยาว สาวความยืด และรบกวนบอร์ด Si คับ

27. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    up

ขายได้ไวๆ นะคร๊าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2010

28. งั้นอัพเพิ่มให้อีกกระทู้นึงก็แล้วกันนะครับ

กระทู้ซื้อขายบอร์ด EK อัพกันทุกวัน ทุกหน้า

กระทู้ซื้อขายบอร์ด Si อัพทุกวัน ทุกหน้า

กระทู้ซื้อขายบอร์ด Classifield อัพทุกวัน ทุกหน้า

ขายได้ไว ๆ นะครับ ยังไงขายได้แล้วก็โอนเงินไป

ช่วยตาเก่งซื้อ Server ด้วยก็ดีนะครับ กินพื้นที่ไปหลายหน้าแล้ว

555+

ป.ล. ไม่มีอะไรมากหรอก ก็แค่สงสัย ว่าของดี ๆ ถ้ามันดีจริง ทำไมถึงขาย
    เพราะถึงว่าจะไปใส่ Mono Flex หรือ DFV ก็ใช่ว่ามันจะมีของหาได้เลยซะที่ไหน
    ของก็ยังไม่มา ถ้ามันยังดีอยู่ แล้วจะถอดออกมาขายให้มันขาดทุนเล่นทำไม

29. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ แค่อยากถามว่าแล้วคุณรู้จริง รู้มาจากไหนว่าไม่มีของ หรือว่าหาของไม่ได้ในเมื่อของก็มีมาแล้ว ตกลงสั่งซื้อกันแล้ว
    ถ้ารู้ไม่จริงก็เงียบๆ ไปเลย อย่ามาป่วนหาว่าโช๊คชุดเก่าไม่ดีแล้วถอดขาย

ส่วน "ถ้ามันยังดีอยู่ แล้วจะถอดออกมาขายให้มันขาดทุนเล่นทำไม" ผมว่าถามตัวคุณเองดีกว่า
    แต่สำหรับแทงค์ในเมื่อได้ DFV มาแล้วจะเก็บ PCV ไว้ทำไมอีกล่ะครับ

ปล. ขออภัยบอร์ด Si ด้วยครับ พอดีเหลืออดกับ"จอมป่วน"คนนี้จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้