รถผมเวลาวิ่งมีเสียงและสั่นดังกึกๆ ยิ่งวิ่งเร็วเสียงดังกึกๆ ยิ่งถี่ขึ้น

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 21 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    เวลาวิ่งรถจะสั่นและมีเสียงดังกึกๆ ไปเรื่อยๆ ยิ่งวิ่งเร็วเสียงดังกึกๆ ยิ่งถี่ขึ้นและยิ่งมีอาการสั่นถี่มากขึ้น ผมสังเกตุดูในห้องเครื่องมีจาระบีสาดกะเด็นออกมาเต็มเลยครับ สาดออกมาจากแถวๆ คันชักเลี้ยว เพลาขับ ผมเคยไปอู่มาแล้วเขาก็เปลี่ยนลูกหมากหน้าซ้าย ขวาให้ก็ไม่หายครับ รบกวนพี่ๆหาสาเหตุให้ผมทีครับ

2. rins

rins New Member Member

2
    0
    0
    น่าจะเป็นแถวยางหุ้มเพลานะครับ ต้องดูสาเหตุขอการขาดหรือหลุดว่ามาจากอะไร ขอให้หายไวๆๆนะครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ไปดื่มกาแฟกันไหมครับ เพื่อพี่ๆในคลับจะช่วยตอบปัญหาได้

4. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    น่าจะเป็นลูกปืนเพลาขับน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้