เอารูป Nx มาลงด้วยคน คับ ( ไม่ได้เข้ามานาน มากกๆๆ ) ทำรถกันสวยๆ ทั้งนั้นเลยน่ะ ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ชาคริต บุนนาค, 30 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดี ครับ nx แปลงไฟหน้า อีกคัน ครับ ..

จิงๆก็ใส่ได้ ปีนึงแล้ว ^^

อยากได้ ทีบาร ( ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2010
  1. nx..

อีกนิด..

2. เรียบ ๆ ( แต่ทำไปเยอะ ) 55 ^^

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เรียบๆ แต่ก็สวยครับ

ดูปีที่สมัคร นานมากครับ

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    มีซันรูฟ ด้วย
    ทามาเท่าไรครับพี่
    อยากได้มั้งอะ

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    สวยมากเลยคร้าบบบพี่ พี่ชอบเอารถไปวิ่งแถว นวมินทร์ซิตี้ อเวนิวป่ะคับ ผมว่าผมเห็นอยู่หลายรอบแล้วนะค้าบบ ผมใช้รถสีดำอ่าพี่ ที่สีแตกๆโทรมๆหน่อย ฮ่าๆๆๆ เจอกันคราวหลังบีบแตรทักทายได้นะคร้าบบบบ ว่าแต่ถูกคนป่าวเนี่ย เหอๆๆๆ แต่คิดว่าน่าจะใช่นะค้าบ รถงามมมมมากเรยค้าบบพี่ อิจฉาๆๆๆอ่ะ

6. newsjew

newsjew New Member Member

32
    0
    0
    สวยครับพี่ ทำบอดี้พาร์ตไฟเบอร์ร้านไหนอ่ะครับ

7. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    รถสวยครับ ^_^

8. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    ภายนอกแต่งร้านไหนครับ ใช้งบแต่ละงานเท่าไรครับ แต่งได้สวยหรูจริงๆเลยครับ

9. โทษที คับ พอดีสมัคใหม่ ชื่อเดิมเข้าไม่ได้ งง..)

ขอบคุณ สำหรับคำชม ทุกท่านเลย น่ะ ครับ..^^

ผมชื่อมาร์ช อยู่แถวสวนหลวง ร.๙ ใช้ nx มาได้ 5 ปีกว่าแล้ว ทำไปเยอะมาก ๆ จนไม่อยากขายเลย !

ที่เอารูปมาลง นี้ก็เพิ่งจาเสร็จ หลังจากโสมมา นาน ..,

รอบนี้ เปลี่ยนล้อขอบ 17 ซ๊ะ แล้วก็ เจาะหลังคา (..จิงๆก็ไม่อยากเจาะ คับ แต่รอไม่ไหวt-bar )

ส่วนไฟหน้า อยากได้มานานมากๆ ก็ ได้พี่ อ๊อด แนะนำหละคับ สถานที่ซื้อ ( ขอบคุณพี่ อ๊อดมากครับ .. ผมเกือบซื้อทั้งหน้า โฟ๊คกอร์ฟ มาแล้ว 55 )

เคยไป มีสติ้ง แล้วก็ไป งานนิสสัน เดร์ กับพี่ อ๊อดมา ตอนนั้น nx น้อยมาก ที่มาร่วมงาน .. เลยได้ปรึกษา เรื่องอไหล่ จากพี่เขา หละคับ

ส่วนภายนอก ทำมา 2 ร้านคับ ร้านแรกได้ดั่งใจ แต่ชิ้นหน้าหนักโครต สรุป ร้านนี้เลยได้ด้านข้าง และก็ ชิ้นหลัง มา ร้านอยู่หลัง ป.กุ้งเผา อุดมสุข แต่ดัน ปิดไปซ๊ะแล้ว

ใช้ชิ้นหน้าแบบหนักๆ ได้สักปี ก็เปลี่ยนยก หน้าnx เลยคับ ( เพราะว่ามันหนักจนดึงคานงอ แล้วก็ ไม่มีหน้าเดิมnx ที่จาใส่ด้วย ตอนนั้นไม่ได้คิดคับ เลยไม่เก็บไว้ )

ได้ชิ้นหน้ามา ก็ มีหม้อน้ำ ไฟหน้า สายยางนิดหน่อย ก็เอาหน้าใหม่ไปใส่พร้อม ไฟ กอร์ฟ หละคับ

แล้วก็ทำการ ต่อชิ้นล่าง ผมไปจับเอา ชิ้นหน้า โปรตอนร์ มาเถียบ แล้วก็ได้ส่วนล่างมา เนียหละคับ ร้านอยู่แถว อ่อนนุช

ส่วนภายใน เก็บความเรียบร้อยนิดหน่อย แล้วก็ใส่โลบาร์ แค่ครึ่งหลัง น่ะคับ เรื่องเครื่องยน เดิม ทำ header ให่ม ก็4-2-1 หละคับ รามอินทราheader จัดให้

ขอบคุณครับ ที่อ่าน นี้ก็คงแนะนำตัว กันพอรู้จักแล้ว น่ะคับ เจอกันที่ไหนทักทายกันได้เลยคับ ตอนนี้อยู่แถว เกษตรนวมินท เสนานิเวศ ..

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน แล้วหวังว่าเราจาได้เจอกัน ^^ clup nx

10. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

---------- Post added at 23:39:17 ---------- Previous post was at 23:38:55 ----------

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้