อยากรู้เรื่องความร้อนไมตี้ X

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย esterify, 3 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. esterify

esterify New Member Member

46
    0
    0
    อยากรู้เรื่องความร้อนไมตี้ X เคื่อง 2L ว่าเท่าไหร

1. เครือ่งเดิมธรมดา
    2. เครื่องเดิมใส่เทอร์โบ
    3. เวลาเหยียบเกินร้อย

แล้วถ้าความร้อนสูงมีวิธีลดความร้อนอย่างไร (ต้องใส่อะไรเพิ่มเติม หรือแก้ไขอะไร)

2. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    รอเซียนนะ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอางี้ก่อนเลยนะคับ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่เลยอ่ะคับ
    คือที่ถามว่าเท่าไหร่เนี่ย จะให้เอาไรวัดอ่ะคับ
    ถ้าจะเอาเกจ์เดิม ๆ ในรถ มันก้อคงจะบอกยากอ่ะคับ
    แต่ถ้าถามถึงเรื่องเกจ์แยก ก้อต้องถามอีกแหละว่า เกจ์ยี่ห้อไรอ่ะคับ
    เพราะแต่ละยี่ห้อก้อขึ้นไม่เท่ากันอีกอ่ะคับ
    แล้วไหนจะมีเรื่อง ใส่เซนเซอร์ ณ ตำแหน่งไหนเข้ามาเกี่ยวอีกด้วยนะคับ
    ท่อน้ำบน ท่อน้ำล่าง ก้อขึ้นแตกต่างกันแล้วนะคับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สงสัยต้องมีหม้อน้ำอีกลูก พร้อม ปั้มส่งน้ำอีก ชุดดดดดดดด

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เหอะ ๆ ตามนั้นเลยพี่แมน

6. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    อยากความร้อนขึ้นก็ลากไปขีดแดง เดี่ยวสักพักความร้อนก็มาเองอ่ะ
    แต่ถ้าว่าเดิมไม่เคยความร้อนขึ้น แล้วไปวางโบ แต่ถ้ามีอินเตอร์+ปั้มฝาสูง ไม่ค่อยเห็นนะ แถมยังไปใล่เฟืองท้ายใหม่ ยิ่งไม่เห็นใหญ่เลย อีกอย่างผมใส่3.7วิ่ง120-140ก็พอแล้วสำหรับตจว ส่วนกท100 สบายๆๆ

(ติดโบไม่น่ากลัวอย่างที่คิดถ้าทำครบ)

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาเข็ม ความร้อนขึ้นกลางๆ ก็พอแล้วครับ

8. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    งงกับคำถามครับน้า แต่ถ้าถามว่าเครื่องเดิมใส่โบเพิ่ม ความร้อนขึ้นอยู่แล้วจะขึ้นมากขึ้นน้อยแล้วแต่ว่าน้าจะเหยียบ แต่ถ้าจะถามวิธีแก้ต้องรอน้าผู้มีประสบการณ์มาตอบให้ แต่ที่ผมเจอแก้โดยการย้ายแผงแอร์ครับไปไว้แทนยางอะไหล่ จบปัญหาเรื่องความร้อนแต่ระวังหน่อยเท่านั้นเองครับน้า

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    มาเรียนรู้

ว่าแต่เกจในรถ

มาขึ้นอยู่ตำแห่นงเดว

สงสัยต้องเกจแยก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้