ถามเกี่ยวกับน้ำมัน วี-เพาเวอร์ดีเซล หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 21 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    คือวันนี้ผมเข้าไปเติม(เติมมาตั้งนานพึ่งสังเกต)
    เห็นที่หน้าตู้ทำไมเขียนว่า B5 ละครับแล้วตกลงมันคือน้ำมันอะไรอะ
    พี่ๆเคยดูมั้ยครับ ตรงหน้าตู้เลย งง

แล้วส่วนน้ำมันดีเซลของบางจากที่ออกมาใหม่ละครับดีมั้ยยังไม่เคยเติมเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2010
  2. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ถ้าจำไม่ผิด วีผสมบีห้าตั้งนานแล้วนะ

3. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    อ้าวแล้วอ่างนี้ทำไมมันแพงอะครับพี่ ตอนนี้ตั้ง31บาทอะ อย่างนี้เติมบีห้าแค่27บาทเองอะครับยังไม่หายงงเลยครับพี่ แล้วตกลงว่ามันดีมั้ยอะครับพี่

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โอ้ว มันเป็น วี แบบ บี 5 มานานแล้วนะคับ

แต่ไม่รู้ว่าไมมันแพง อาจจะเป็นเพราะว่าดีกว่าดีเซลทั่วไปหน่อย

แต่อาจจะไม่ดีเท่า วี สมัยก่องแระอ่ะ ผมว่านะ

5. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    เห็นมันเป็น บี 5 มานานแล้วเหมือนกัน เลยเลิกเติมเลย หันมาเติมแบบธรรมดาที่เป็น บี 2 แทนอะคับ มีความคิดส่วนตัวว่ามันแพงโดยใช่เหตุอะ V Power ทั้งทีแต่กลับเป็น B5

6. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    5555เราก็ดันเติมมาตลอดไม่เคยใด้ดูวันนี้เติมนานเลยอ่านนู้อ่านนี้แล้วเจอ ถ้าอย่างนั้นก็แพงไปงั้นเติมบีสองดีกว่าอิอิ

7. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ผมก็รู้ตัวช้าเหมือนกัน ก็ตัวคำว่า บี5 มันตัวเล็กซะขนาดน้านนน คำว่า V Power ตัวบะเร่อเชียว

8. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    เป็น B5 ตั้งแต่ shell เลิกขายน้ำมัน B2 แล้วครับ

9. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    ผมว่าเปลี่ยนมากิน เจ ดีกว่าคับได้ไม่ต้องคิดมากเรื่องน้ำมัน เยียบอย่างเดี่ยว ฟูดๆ ชิว อิอิ

10. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    v - power แพงสุดฮะ
    B2 ลองลงมา
    B5 ถูกสุดครับ

เติมแต่ละครั้งถามเขาเลยฮะว่า น้ำมันอะไร หรือดูที่หัวจ่ายฮะ ส่วนผมเอาถูก B5 ไว้ก่อน

12. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ประดับความรู้ใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้