ขอถามเรื่องการตั้งรอบเครื่อง EK9 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เอกหลาด, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:จะตั้งรอบเดินเบา EK9 ทั้งตอนเปิดแอร์แล้วก็ปิดแอร์อะครับ
    จะต้องตั้งตรงไหนครับ (ถ้ามีรูปด้วยก็ดีนะครับ)
    พอดีไม่เคยตั้งเครื่องหัวฉีดอะครับ เคยตั้งแต่เครื่องคาร์บูครับ
    ขอบคุณมากครับ
    :cry::cry:

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รอบเดินเบาสั่งมาจากกล่อง เวลาเปิดแอร์ปิดแอร์มีสัญญาณสั่งมาเปิดปิดรูที่ตัว EACV ที่อยู่ที่คอไอดี
    แต่ก็มีสกรูปรับอากาศ bypassได้บ้างอยู่ที่ลิ้น มีจุกดำๆ ปิดอยู่ ถ้าไม่หลุดหายไปน่ะครับ
    ถ้ารอบตกเวลาแอร์ทำงานลองล้างลิ้น และก็ชุด eacv ดูก่อนก็ได้ครับ

3. เอกหลาด

96
    0
    0

ขอบคุณมากมากครับ

4. RTNET@EK

933
    122
    43
    ลองดูรูปไกลๆ

5. เอกหลาด

96
    0
    0
    แล้วถ้าเป็น civic coupe 2dr เครื่อง 1600 นี่ตั้งเหมือนกันรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

6. RTNET@EK

933
    122
    43
    หลักการเดียวกันครับ แต่ d16y8 eacv จะอยู่ติดกับลิ้นด้านใต้ลิ้นน่ะครับ ถอดออกมาด้วยกันเลยครับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
  8. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนก็ได้นะครับ อาจจะดีขึ้นครับ

9. เอกหลาด

96
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

10. เอกหลาด

96
    0
    0

11. เอกหลาด

96
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้