แจ้งข่าว....สถานะการณ์บ้านเมืองส่งผลถึงเรื่องของน้ำมัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    วันนี้ราคาน้ำมันขายปลีกลดลงแต่อาจจะไม่มีน้ำมันให้เติมนะครับ

เนื่องจากรถบรรทุกน้ำมันและแก๊สจำนวนมากไม่กล้าวิ่งขนส่งเนื่องจากเกรงว่าจะถูกโจรกรรม

ปั๊มในเมืองก็ปิดไปหลายๆปั๊มแล้ว มีทั้งปิดเองเพื่อความปลอดภัย หรือไม่มีน้ำมันให้ขาย รวมถึงทหารปิดเพื่อความปลอดภัย

ใครที่ยังพอจะเติมได้ก็เติมใส่รถไว้ก่อนแล้วกันนะครับ เผื่อฉุกเฉินอะไรขึ้นมาเดี๋ยวจะไม่มีน้ำมันใช้กัน

ถ้าช่วยกันอับเดทปั๊มที่ยังมีให้เติมกันได้อยู่ก็ยิ่งดีเลยครับ

เมื่อเช้ามาทำงานเห็นปั๊มปตท.ตรงรามอินทราแถวๆลาดปลาเค้ามุ่งหน้าหลักสี่ทหารวางลวดหนามปิดไปแล้วครับ

เชลฝั่งตรงข้ามไม่ทันสังเกตุว่าเปิดรึเปล่า

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รับทราบครับ ช่วงจังหวัด นนทบุรี ยังปรกติ หรือป่าวคับ

3. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รับทราบคับ เมื่อเช้าแถวมีนยังมีให้เติมอยู่แต่คนเยอะมั๊กๆ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    วันนี้ลด 40 สต ด้วย ลาดพร้าวยังมีให้เติมครับ

5. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    แถวเส้นวิภา
    จากดินแดง
    ไปแยกลาดพร้าว
    เปิดแค่ปั้มเอสโซ่
    ตรงก่อนถึงไทยรัฐ
    ครับ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ ยังไงก็อัพไว้ล่ะกันครับ สงสัยต้องไปเติมเต็มถังซะแล้ว

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    นนทบุรีมีให้เติมอยุ่คับ

8. แถวๆ ม.เกษตร ไม่มีให้เติมแล้ววววว

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จัดเต็มถังมาแล้วคร๊าบบบ

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แถว เจริญกรุงปิดหมด เซงเวอร์ไม่มีรถทำงาน - -*

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เดือดร้อนหมดในเมือง......

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    สุขาภิบาล 3 ยังเติมได้ปกติครับแต่ไม่ทราบจะถ้าหมดแล้วจะมีมาเติม ให้อีกหรือปล่าวครับ

---------- Post added at 08:44:56 ---------- Previous post was at 08:44:39 ----------

สุขาภิบาล 3 ยังเติมได้ปกติครับแต่ไม่ทราบจะถ้าหมดแล้วจะมีมาเติม ให้อีกหรือปล่าวครับ

13. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เมื่อวาน ถนนเสรีไทย PTT ปิดตั้งแต่ตอนบ่ายๆ แต่ปั้มอื่นยังมีให้เติมได้อยู่
    เมื่อเช้าฟังข่าว PTT ปิดทุกปั้มหรือไงนี่แระ แต่ปั้มอื่นๆ ตามชานเมือง หรือ
    นอกเมืองยังเปิดอยู่ แต่รู้สึกว่าจะปิดตาม เคอฟิว

เคอฟิว วันนี้ เริ่ม 21.00 - 05.00 น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้