ฝากตัว + สอบถาม (มือใหม่)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย YuisY, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuisY

YuisY New Member Member

22
    0
    0
    สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ด ST ครับ
    ผมเพิ่งสมัครใหม่เมื่อไม่นานมานี้ครับ
    พอดีเพิ่งได้ B14 ท้ายขาว-ดำ มา

คำถาม
    1. รถผมเกียร์ Auto อยากเปลี่ยนเกียร์ ธรรมดา จะได้ไหม ราคาเท่าไหร่แบบจบอ่ะครับ
    2. เดือนหน้า Meeting ที่ไหนครับ เผื่อมีโอกาส จะไปครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบครับ

2. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ยินดิต้อนรับนะครับ
    (เอารูปรถมาโชว์ด้วยดิคับ...เจอกันจะได้ทักทาย)
    ข้อ 1 อันนี้ไม่ทราบคับ(รอพี่ๆB14ล่ะกานนน)
    ข้อ 2 ติดตามข่าวในบอร์ดนี้ล่ะค๊าบบบ
    ;);)

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    1.เปลี่ยนได้ครับแต่มันต้องมีอุปกรณ์ของเกียร์ธรรมดาด้วยหลายอย่างเหมือนกัน
    แนะนำว่าหาเพื่อนที่มีรถเกียร์ธรรมดาแล้วอยากได้เกียร์ออโต้อ่าครับมาสลับเกียร์กัน
    แล้วเสียแค่ค่าแรงจะถูกกว่ามากครับ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตามพี่ๆ ไปเลยครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ยินดี ต้อนรับ น่ะครับ

เรื่อง meeting ยังไง รอติดตาม ในบอร์ดน่ะครับ :D

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เกียร์ออโต้เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาไม่ยากแค่หาเกียร์และอุปกรณ์ประกอบร่วมที่ตรงกับเครื่องหรือที่ต้องการชน ปั๊มครัช,ขาเหยีบครัช ประมาณนี้ ส่วนเกียร์ธรรมดาก็เช่นกันต้องหาชุดเกียร์ออโต้,ด้ามเกียร์,กล่องควบคุม
    ของเครื่องยนต์รุ่นที่เราใช้แต่เป็นเกียร์ออโต้พร้อมชุดสายไฟ รวมถึงเซ็นเซอร์ ถ้าจะให้ครบต้องเปลี่ยนเรือนไมล์ด้วยครับ ประมาณนี้ก่อนและกันครับ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ยินดีต้อนรับค้าบ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนเกียร์ auto เป็นธรรมดา ก็ต้องมี หมื่น อะครับ ค่าของ ค่าแรง

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    อันนี้ต้องตามอรรถภาพครับ มีแรงเยอะก็ทำกันไป มีแรงน้อยก็หาข้อมูลกันไปก่อน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้