ต้น ก.ม 8 พัดลมหม้อน้ำ p11 หลักการทำงาน 2 ตัวทำงานอย่างๆ ไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 1 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ตอนนี้เจอปัญหาพัดลมครับปกติแล้ว ถ้าไม่เปิดแอร์พัดลมจะทำงานตัวเดียวถูกต้องหรือไม่ครับ ส่วนอีกตัวทำงานพร้อมแอร์เมื่อเปิดแอร์ถูกต้องป่าวครับ หรือทำงานทั้งสองตัวเลย งง เรียนผู้รู้ช่วยอธิบายรถรุ่น p11 ด้วยครับ เวลาสั่งตัดจะตัดทั้งคู่เลยป่าวครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ประมาณนั้นนะครับ อันนี้ผมไม่แน่จัยเหมือนกัน

ถ้าจำไม่ผิดนะ ... ไม่เปิดแอร์ จะติดครับพอเครื่องร้อนเทอร์โมสตรัททำงานปุ๊ปแม่งเปิดเลย 1 ตัว แต่รอนานมาก ถ้ากดเปิดแอร์ มันจะทำงาน 1 ตัวแน่นอนครับ แล้วก็พอร้อนก็จะทำงาน 2 ตัวเลย ประมาณนี้อะครับ

3. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    คือตอนนี้ถ้าไม่เปิดแอร์ไม่มีพัดลมตัวไหนทำงานเลย ต้องเปิดแอร์จึงทำงานทั้งสองตัวถ้าตัดก็ตัดทั้งสองตัวทำก็ทำทั้งสองตัว
    ผมจึงอยากรู้ว่าความจริงแล้วเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณที่ให้ความชัดเจนครับทุกคน

4. teerachai01

teerachai01 New Member Member

9
    0
    0
    พัดลมของเครื่อง 1 ตัวจะทำงานเมื่อเครื่องร้อนเท่านั้น ส่วนอีก 1 ตัวทำงานพร้อมคอมแอร์แต่ส่วนมากเมื่อคอมแอร์ทำงานพัดลมจะติด 2 ตัว แต่ สปีดจะไม่เท่ากัน ของ p11 จะเป็นแบบ 2 สปีด 4 สาย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้