ฝาสูบรุ่นนี้ครับ....งงงง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 18 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    รถเพื่อนผมครับ งงมาก ตัวเครื่องเป็น d16 y4 ครับ แต่ประกบฝารุ่นอะไรอะครับ

ใครพอจะทราบบ้างครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2010
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฝาเทคd16y8รึเปล่า

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มีรูปมั้ยครับพี่เจษ

4. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอโทษทีครับลืมรูบ ....ลงรูปแล้วครับ

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับ

5. ฝาครอบวาล์วของ Honda City ครับ มันเอามาสลับใส่หลอก ๆ ด้วยกันได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:30:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:30:32 ----------

ฝาครอบวาล์วของ Honda City ครับ มันเอามาสลับใส่หลอก ๆ ด้วยกันได้

6. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่เต้ ....แต่ว่า มีโซลินอยด์วีเทคมาด้วยอะครับ แต่รหัสเครื่องเป็น d16y4 เหมือนเดิมครับ

รูบอาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ฝา tec ในบ้านเรานี้แหละ

แต่ จะเป็น tec จริงเปล่า ต้องไปดุ ที่กล่องว่า มีกี่ปลั๊ก

เพราะ จานจ่ายยังเป้นไม่ tec อบู่

กลัวเครื่องจะยำใหญ่มาน้ะครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณเต้ ชัดเจนจริงๆ

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ม่ะใช่ ฝาครอบ วาล์ว honda city vtec นะ เพราะ ผม เคยใช้ รุ่นนี้อยู่ นานเหมือนกัน จ๊ะ

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ''งง อะ อิอิ''

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมว่าเป็นของ isuzu VERTEX ครับรุ่นเครื่องวีเทคธรรมดาบ้านเรา

12. [​IMG]

เมื่อก่อนก็เคยใส่อยู่ คิดว่าน่าจะมาจาก City ถ้าไม่ใช่ คงจะเป็นของ Vertex อย่างที่ว่า
    เพราะถ้าเป็น Civic ยังไม่เคยเห็นที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน

13. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    น่าจะเป็นของรถ isuzu VERTEX ตัวมีวีเทค ครับ ......รหัสเครื่องตรงกับตัวถังปล่าวครับรึไปก็ประกอบใหม่มา

14. Jessy_EK

184
    0
    0
    กระจ่างครับ...ขอบคุณทุกๆท่านครับ

15. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ถูกต้องนะคร้าบ ทำสีหน่อยงามมากขอบอก

16. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    VERTEX ครับพี่เจษ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้