เวลาเค้าเจาะกันชนเค้าใช้อะไรเจาะเหรอครับ ผมจะยัดปากแตรตรงกันชน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โซ่ ทั้ง ออฟโรด และรถซิ่ง, 14 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เค้าใช้อะไรเจาะเหรอครับ ร้านไหนรับทำ แนะนำหน่อยครับ

พอดีจะเอาปากแตรมาใส่ซะหน่อย:eek::eek::eek:

ขอบคุณครับ

1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เด้าใช้ โฮซอ เจาะกันอ่ะ ร้านวัสดุก่อสร้าง มีขาย เลือกเอาขนาดที่ต้องการมันมีหลายไซส์อ่ะ
    มาร์คตำแหน่งให้ดี จากนั้นเอาดอกสว่านขนาดเล็กนำไปก่อน จากนั้นเปลี่ยนเป็นโฮซล ซึ่งโฮซอ
    จะมีอกสว่างอยู่ตรงกลางแต่จะใหญ่ทำให้เจาะครั้งแรกยากและไม่นิ่ง แต่เรานำด้วยสว่านดอก
    เล็กไปก่อนแล้วก็ง่ายหน่อยตั้งมุมให้ดีแล้วเจาะไปเลย แต่ระวังสีกันชนจะกระจุยก่อน ถ้าไงเอา
    กระดาษกาวมาแปะไว้ตรงที่เราจะเจาะก่อนก็ดีอ่ะ

2. เจริญสุขสวัสดี

ขอบคุณมากครับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เป็นกลมๆแล้วฟันเหมือนเลื่อยอ่ะครับ มีหลายขนาดลองไปดูได้

4. อย่างนี้ถ้าจะเจาะรูใหญ่ก้อต้องไล่ขนาดเอาหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ถ้าเจาะไล่ขนาด ดอกสว่านมันจะเจาะนำศูนย์ไม่ได้อะครับ เจาะแบบทีเดียวไปเลย

แต่ยิ่งขนาดดอกใหญ่เท่าไหร่ราคาก็แพงไปเท่านั้นอะครับ

แต่แค่เจาะกันชนซื้อแบบธรรมดาๆก็พอครับ อย่าซื้อหลายดอกมันแพง

ซื้อเบอร์ที่ต้องการไปเลยดีกว่าครับ หรือถ้ามันมีขายแบบเป็นชุด6-7ดอกราคาต่างไม่มากก็จัดไปเลย

เพราะไม่ค่อยได้ใช้บ่อยๆซะด้วย ราคาไม่สมตัวเท่าไหร่

ก่อนเจาะ เอาเบียร์มาตั้งสักกระป๋อง ใจเย็นๆ แดดร่มๆ

จากนั้นก็เอาเทปกาวสีขาวแปะไปก่อนนะครับป้องกันสีกันชนแตก(ถ้าโป้วมาหนาๆแตกแน่ๆ)

เอาเมจิกเขียนพิกัดที่จะเจาะ จะได้แม่นๆ ที่เเหลือก็เจาะไปโลด ตัวใครตัวมัน

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนมากร้านที่รับติด gas จะเจาะได้ครับ

7. ผมกลัวว่าเอาเบียร์มาตั้ง นี่ผมต้องเจ้าเบี้ยวแน่นอน

ขอบคุณทุ๊กท่านมากครับ เจริญสุขสวัสดี ครับ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    กำลังฮิตเลยเจาะๆ แต่รูใหญ่ๆผมไม่เคยเห้นนะ ถ้ารูประมาณ 1-2 นิ้วอะ โฮซอมีแน่นอนคับ ผมก็เจาะ

9. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    ผมร่างก่อนแย้วค่อยเอาสว่านไล่เจาะตามเส้นร่าง เส้ดก้อเอาตะไบไล่เก็บงานคับ

10. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ถ้ากันชนเป็นไฟเบอร์ ใช้วิธีเดียวกันป่ะครับ

อยากเจาะซัก 3-4รู ให้ลมโดนoilเต็มๆครับ

11. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    เจาะระบายหม้อน้ำ ซัดแล้วไม่ต้องกลัวฮีตดี อิอิ

12. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ทำไมรถซิ่งต้องมีรู

อิอิ

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แบบนี้ป่าวคับ เห็นมีขายเป็นชุดเลย แต่ไไปติดเอง ครับ โหดดี แต่ว่าถ้าฝนตกมันจะดูดน้ำเข้าไปมั้ยนี่ครับ ใครเคยแล้วบ้าง ถ้าต่อท่อฟอย เข้าไปที่ปากกล่องกรองอากาศ
    http://www.civicesgroup.com/forum/product26

14. ปากท่อผมไปซื้อที่พูนทรัพย์ครับ ปากตู้ลำโพงราคา 25 บาทครับ

อย่างนี้เลยครับ เหมือนเป๊ะ แล้วก็ไปซื้อฟลอยที่โฮมโปร ขนาด 4 นิ้ว

15. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เจาะเเล้วมันเบาขึ้นเยอะไม๊อะคับ เเบบเจาะเยอะๆเลย ลดลงถึงซักครึ่งโลได้ป่าวอะคับ

16. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ข้างบนนี่ ออกแนว รูไฮโซนะเนี่ย ของผมให้อู่สีจัดให้ตอนทำสีอะครับ จริงๆว่าถ้า เจาะไม่เยอะ ไปให้ร้านเจาะอาจจะถูกกว่า ซื้ออุปกรณ์มาเจาะเองครับ แต่ถ้าจะเอาให้พรุนก้ออีกเรื่องนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้