จะเปลี่ยนเกียร์แล้ว ใช้เกียร์ของอะไรดีสุดหรอครับ AT >> MT

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 18 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    พอดีจะสับเกียร์จาก AT เป็น MT แล้วครับ

อยากถามว่าใช้เกียร์ของอะไรดี ระหว่าง D15B กับ D16Y

อันไหนจี๊ดกว่ากัน หรือว่าเหมือนๆกันครับ

ใครมีคำแนะนำอื่นๆที่ดีๆ ช่วยแนะนำได้นะครับ

หมายเหตุ..

เครื่องรถผมเดิมๆครับ D16Y8 AT ฝาขาว อยากสับเพราะว่าเมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ไปเที่ยวภูเขามา ตามเพื่อนๆขึ้นเขาไม่ทันเซงมากมาย อืดมากมาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2010
  2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตอนเครื่องเดิมD16Y8ผมก็เคยเปลี่ยนจากATมาเป็นMT ใช้ของD16Y8 มันก็จัดใช้ได้ครับพอใจในระดับนึง แต่ถ้าให้ดีผมว่าได้คลัชทองแดงดีๆ+เฮดเดอร์งานแจ่มๆและเดินท่อใหม่ทั้งเส้นได้พักปลายญี่ปุ่นสักใบรับรองแรงเห็นทันตาแน่นอนครับ ป.ล.อันนี้จากประสบการณ์ที่ผมเคยทำมานะครับแต่ตอนนี้เป็นB18C MTแล้วครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เลือก D15B LSD

4. เหมือน ๆ กันแหล่ะ ไม่มีเต็ดเหมือนกัน อัตราทดก็เท่ากัน อยากได้ถูก ๆ ก็เอาของคาร์บู ถูกดี

5. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เกียร์เครื่องคาบู..ชนกับเครื่อง ZC .. TEC ได้หรือเปล่าครับ... ขอบคุณ

6. ถ้าเป็น ZC แคมเดี่ยว ได้ครับ

7. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เครื่องZC. แคมเดี่ยวครับ..ถามต่ออีกนิดครับ

แล้วถ้าเป็นเกียร์ออโตของ ZC แคมเดี่ยวนี่ใช้เกียร์ออโตตัวไหนชนได้บ้างครับ

เกียร์ออโตของผมเริ่มมีอาการแล้ว..ขอบคุณครับ

8. หาของ D15B ตัวที่ไม่ใช่ 3 Stages หรือ D16Y ฝาดำก็ได้ครับ

ยกเว้น D16Y8 ฝาขาว อันนี้ใส่ด้วยกันไม่ได้

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมคับคุณเต้

10. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    โย่ว.... ได้ทุกช็อต ครบทุกช้อย จริงๆ ครับ

11. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    D16A กับ ZC เหมือนกันไหมครับ
    ของผมใช้ D16A VTEC AUTO จะเปลี่ยน เป็น MT ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ รู้สึกว่ารถไม่ค่อยแรง
    เช่น เกียร ขาเบรค+คลัช แล้วมีอย่างอื่นอีกไหม
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไร
    ขอบคุณล่วงหน้าที่ชี้แนะครับ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เรื่องเปลี่ยนเกียร์ ลองหาในกระทู้เก่าๆดูนะ

13. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    มันค่อนข้างหลายอย่างเหมือนกันครับ แต่ผลที่ออกมาก็มันพอสมควร เท่าที่ผมเคยลองของเพื่อนดูนะ เกียธรรมดาจี๊ดจ๊าดแน่นอนครับ

14. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    เกียร์ กล้องECU ชุดสายไฟ ครับ และถ้าจะเอาให้ครบก็ต้องเปลี่ยนเรือนไมค์จากATเป็นMTด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้