เจอผลกระทบเเละเเจ้ง Cerfew กันบ้างปะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 20 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เมื่อวานผมเข้าไป กทม หลังจากประชุมเเถวๆบางนาเสร็จ นัดเพื่อนไว้ที่ห้างซีค่อน

เเม่เจ้า กว่าจะเข้าไปถึง ติดมากๆ ไปถึงหน้าห้าง 3 โมงได้ครับ ห้างปิดอีก เป็นงั้นไปครับ

เอ้า....ไม่เป็นไร นัดเจอเเถวๆปั๊มน้ำมันก็ได้นะ นั่งคุยกันนิดนึง เเต่ก็ เอาอีก.......

ปั๊มน้ำมัน ปิดเกือบหมดเลย เอาหละดิ......

กลับบ้านดีกว่า เเล้วน้ำมันก็ใกล้หมดด้วยดิ รถก็ติด วิ่งไป จอดไป จนไฟน้ำมัน show

เอาเเล้ว....ถ้าEvo. น้ำมันหมดกลางทาง คงอายเค้าตายเลย

เเต่โชคดีที่ไปเจอ ปั๊มนึง เค้าก็กำลังจะปิดเหมือนกัน .....เต็มถังเลยครับ

เเล้วก็ขับกลับบ้าน ชลบุรี รถติดมากมาย ขาเเข็งเลย ก็ OS สองเเผ่นนี่ครับ อืม......

ขับไปเห็นคนรอรถที่ป้ายจอดรถประจำทางกันมากมายเลยครับ

เพิ่งสังเกตุเห็นว่า รถเมล์ไม่เห็นมีวิ่งเลยสั้กคัน คนเลยเยอะ Taxi ก็คนเต็ม

สังเกตุ ที่ป้ายรถ มีน้องหน้ารักคนนึง เรียก Taxi เเต่ก็ไม่มีคันไหนจอด รู้สึกจะน้ำตาคลอเเล้วนะ

เห็นเเล้วหน้าสงสาร คงอยากกลับบ้านเเล้วหล่ะ ก็ 5 โมงกว่าเข้าไปเเล้วนี่ เราก็ติด ค่อยๆขยับ

จะไปส่งก็ไม่ใช่เรื่อง เดี๋ยวจะหาว่า..........นะ เข้าใจนะ

เเล้วเพื่อน เจออะไรกันมาบ้างป่าวครับ กับเหตุการไม่สงบเเบบนี้

ใครจะสีอะไรก็ช่างเถอะ เเต่ผม ศรีษะนี้เพื่อพ่อ ( จำพงพัฒน์พูดมาครับ เยี่ยมจริงๆ)

ไม่สงสารประเทศกันบ้างเลยเน้อ... ไม่สงสาร ในหลวง กันบ้างเลยเน้อ....

เฮ้อ.......................

2. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ปิดถนนกันหลายวันช่วงนี้ไปทำงานไม่ได้รายได้หายไปหลายตังส์เลย:mad::mad::mad:

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมก็ไม่ได้เจอ อะไรมากมาย ตอนที่ ปะทะ กัน ผม ออก มาทำงาน แถวบางปะกง

ปั้ม น้ำมัน ปั้มแก็ซ ก็พอมีให้เติม แถวบ้าน

ขากลับ ขับบนทางด่วน เห็น ท้องฟ้า กรุงเทพ มีแต่ สีดำ เต็มไปหมด

เห็นแล้ว หดหู่ มากๆ กลับมาบ้าน ก็ได้รับแต่ข่าวที่ไม่ดี

วัน ที่ พงพัฒน์ พูด ผมนั่ง ดูรายการสด น้ำตา ไหลเลยคับ มันโดน จริงๆ

4. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แล้วพี่ต่ายไม่รับน้องไปส่งด้วยเล่า น้ำมันก็เต็มถังแล้วนิ 555 กลับบ้านช้าหน่อยก็อ้างว่าติดเคอร์ฟิวเลย หุหุ

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมลงเครื่อง 4 ทุ่ม
    ออกมาหน้า terminal ไม่มีรถเลย เดินกลับไปถามเจ้าหน้าที่ เขาบอกว่าให้นอนที่สนามบิน เพราะเขาห้ามรถวิ่ง
    ผมลงไปชั้นหนึ่ง รอคิว taxi รออยู่ประมาณครึ่งชั่วโมง ยังมีอีกประมาณ 30 คิว แท็กซี่มาประมาณ 1 คัน ทุก ๆ 10 นาที
    ผมเปลี่ยนใจไปเสี่ยงดัง taxi ที่ชั้น 4 เจอเท็กซี่แต่เขาไม่ไป เขาบอกว่า ไปส่งพี่ด่านจะปล่อยตอนโชว์ boarding pass แต่หลังจากส่งพี่ผมไปต่อไม่ได้
    รอ ร๊อ รอ ไม่ รู้ จะทำยังงัย โทรหาอาให้ตำรวจมารับ อาก็ไม่รับโทรศัพท์
    เลยคุยกับคนที่รอ taxi อีก 2 คน บอกว่าหุ้นคนละ 300 รวม 900 จ้าง taxi ไปส่งที่หมู่บ้านเสรีพระรามเก้า มี taxi 1 คันเอา motorways
    สรุปได้กลับบ้านครับ ถึงบ้านเกือบเที่ยงคืน เปิดประตูบ้าน แฟนเห็นไหงทำหน้าผิดหวังยังงัยไม่รู้

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมลงเครื่อง 4 ทุ่ม
    ออกมาหน้า terminal ไม่มีรถเลย เดินกลับไปถามเจ้าหน้าที่ เขาบอกว่าให้นอนที่สนามบิน เพราะเขาห้ามรถวิ่ง
    ผมลงไปชั้นหนึ่ง รอคิว taxi รออยู่ประมาณครึ่งชั่วโมง ยังมีอีกประมาณ 30 คิว แท็กซี่มาประมาณ 1 คัน ทุก ๆ 10 นาที
    ผมเปลี่ยนใจไปเสี่ยงดัง taxi ที่ชั้น 4 เจอเท็กซี่แต่เขาไม่ไป เขาบอกว่า ไปส่งพี่ด่านจะปล่อยตอนโชว์ boarding pass แต่หลังจากส่งพี่ผมไปต่อไม่ได้
    รอ ร๊อ รอ ไม่ รู้ จะทำยังงัย โทรหาอาให้ตำรวจมารับ อาก็ไม่รับโทรศัพท์
    เลยคุยกับคนที่รอ taxi อีก 2 คน บอกว่าหุ้นคนละ 300 รวม 900 จ้าง taxi ไปส่งที่หมู่บ้านเสรีพระรามเก้า มี taxi 1 คันเอา motorways พอมีรถวิ่งบ่อยเหมือนกัน แต่พอลงพระรามเก้า หารถหรือคนเดินซักคนไม่ได้เลยครับ โหวงเหวงมาก ๆ
    สรุปได้กลับบ้านครับ ถึงบ้านเกือบเที่ยงคืน เปิดประตูบ้าน แฟนเห็นไหงทำหน้าผิดหวังยังงัยไม่รู้

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมไปอนุเสาวรีย์มา เหมือนใน Black Hawk Down เลยว่ะ....5555

8. nagoya

2,118
    3
    38
    ก็ว่าจะไปส่งอยู่เหมือนกัน เเต่ถ้าน้องบอกว่า พี่ๆบ้านหนูอยู่เเถวๆราชประสงค์ ผมจะยังกล้าไปป่าวนะ รถเหลืองด้วย เข้าไปนะ....อืม....

มีเสียว

9. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    หยุดหลายวัน เลยทำตัวไม่ถูก........555555555

10. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    บริษัทสั่งเลิกงาน 4 โมง จะขับรถกลับก็น้ำมันมีน้อย ปั้มก็ปิด ไม่กล้าขับกลับบ้านกลัวรถน้ำมันหมด
    มายืนรอ taxi ใช้เวลาประมาณเกือบ 1 ชั่งโมง กว่าจะได้กลับบ้าน เครียดเลย

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เดินไปรอแท๊กซี่ที่ Utopia ... โลด

12. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    แบงค์สั่งปิดตั้งแต่ บ่ายโมง วันพุธที่ 19 กลับบ้านประมาณบ่าย 3 บนทางด่วนพระราม 9 มีแต่ควันดำเต็มไปหมดไม่คิดว่าจะมีขบวนการเผาเมืองขนาดนี้ ตอนเสียกรุง พม่าเผาเมืองจนไม่เหลืออะไร แต่นี่คนไทยด้วยกันแท้ๆ แม้ความคิดเห็นไม่ตรงกันก็ไม่น่าจะแตกแยกขนาดนี้ เพราะ คนๆเดียวแท้ๆ เฮ้อ

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ตอนเสื้อแดงชุมนุมที่แยกราชประสงค์วันแรก ๆ แกนนำบอกว่าถ้ารัฐบาลใช้กำลังสลายการชุมนุม กรุงเทพจะกลายเป็นทะเลเพลิง
    ตอนนั้นฟังแล้วไม่ค่อยคิดอะไร แต่ในที่สุด ก็เป็นจริงอย่างที่เขาพูด เล่นแรงมาก

ผมไม่สงสารรัฐบาลหรือนายทุนเท่าไหร่ เพราะเขาไม่ได้ลำบากอะไร สงสารลูกจ้างนายทุนต่าง ๆ ที่ได้รับผลกระทบ ไม่มีงาน ไม่มีเงิน ไม่มีค่าเทอมลูก ชีวิตตกอับ ชีวิตหักเห หัวหน้าครอบครัวต้องทนเห็นสมาชิกครอบครัวลำบาก ผมไม่รู้ว่าใครบงการ มีใครรู้บ้างครับ คนนั้นตายไปแล้วหรือยังมีชีวิตอยู่

14. nagoya

2,118
    3
    38
    เพื่อนดู Clipนี้ดิครับ ผมดูเเล้วสะเทือนใจครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Mnza17CT0Bc

ถ่ายรูปได้สวยมากด้วยนะ เเต่รูปเเบบนี้ไม่อยากดูเลย

15. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไม่มีที่ไปโทรมาโลด 555

16. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ผมนั่งดูทีวีอยู่ทุกวัน ยิ่งดูยิ่งเศร้าคับ
    เงินมันเปลี่ยนคนได้ตามที่เจ้าของเงินต้องการจิงคับ

17. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    น่าเศร้าคับ ประเทศไทย ของผมอยู่ที่เพชรบูรณ์ไม่มีอะไรเลยเงียบมากๆ มีแต่ทหารลาดตระเวนในเมืองทั้งคืนทุกๆ 5 นาทีเลยอ่ะคับ
    แต่กลับไม่เห็นตำรวจเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้