อยากรู้เรื่องของนีออน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย มะขึ่ง, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    รบกวนพี่ๆชาวนีออนคลับทุกคนเลยนะครับ:)

นีออนวางเครื่องอะไรดีและแรงดีครับ

และเครื่องยนต์เดิมๆสนิทอะครับความเร็วสูงสุดที่ทำได้เท่าไหร่หรอครับพี่ๆ:confused:

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    นีออนวางเครื่องอะไรดี

อยู่ที่มีงบเท่าไร มีเทอร์โบ หรือไม่มี เอาไปวิ่งแบบไหน

งบน้อยหน่อยก็ (เครื่องไม่เกิน 1600) 4A G16 วาล์ว ,4A G20 วาล์ว , 4E FTE เทอร์โบ ,4Aซุป
    งบกลาง ๆ (เครื่อง2000 ไม่โบ) ก็มี 3S GE , 2ZZ , 4G 93 , 4G63 , SR 20 DE
    งบมากหน่อย (สุด ๆ ไปเลย มีโบ ) ก็มี 3S GTE , 4G93 , 4G63 , SR 20DET
    แต๋ถ้าไม่อยากมีเทอร์โบ (งบมากหน่อย) ก็ 3S GE VVT-i , K20A
    หรือไม่ก็สั่งเครื่อง 2.4 เทอร์โบ ของนีออน อเมกา มาก็ได้

ส่วนเครื่องเดิมวิ่งสุด ๆ ได้เท่าไร ส่วนตัวสุด ๆ อยู่ที่ประมาณ 200 นิด ๆ
    ส่วนใหญ่น่าจะเกิน170 ได้ (200ก็หลายคันนะ)

ปล......แต่จริง ๆ แล้วก็อย่าไปขับให้มันเร็วมากเลยมันอันตราย (จริง ๆ มันเปลืองน้ำมันอ่ะ:p :p )

3. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่เป้ที่ช่วยบอกเรื่องนี้นะครับ:)

4. มะขึ่ง

285
    2
    0
    พี่ชาวนีออนครับมีใครดริฟท์แล้วมั้งครับ
    โด้เคยลองครั้งนึ่งมันมากเลยครับ
    แต่สงสารรถอะครับกลัวพัง

5. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ไม่กล้าดริฟ กลัวล้อพับ

6. มะขึ่ง

285
    2
    0
    โด้ไปถามพี่มาว่าเครื่อง 3S-GE เท่าไหร่พี่เค้าก็บอกว่ามาว่า45000บาท
    รวมค่าลงเครื่องด้วยนะว่าแพงมะครับพี่

7. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ใครเคย DRIFT แล้วมั่งครับช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ

8. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ลองในลานจอดรถก็มันดีพื้นมันลื่นดียางก็ไม่สึก แต่ระวังเสา กับรถที่จอดอยู่หน่อยแล้วกัน ( ไม่แนะนำสำหรับมือใหม่นะคับเพราะหลุดแล้วหลุดเลย)

9. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เคย ดริฟ หน้า โค้งหน้า รัดทะสะพาอ่ะ ตอน ห้าทุ่มกว่าๆ รถไม่มีเลย
    เสียดัง เอี๊ยดดด ช้างเชิ้งคงตื่นหมด

10. มะขึ่ง

285
    2
    0
    โด้ก็เคยนะ ดริฟท์ที่หลังร.ร.นักเรียนมองกันตรึมเลยอะอาจารย์ก็เห็นด้วยอะ
    และก็รุ่นพี่โด้อะเค้าอะใช้รถ ke 70 2ประตู ถอยรถออกจากร.ร.มาหลังร.ร.
    โดยไม่เบรกด้วยนะไม่รู้ทำได้ไงโค..รเก่งเลยอะ

11. มะขึ่ง

285
    2
    0
    โด้อยากได้หลอดไฟหน้ารถอะครับเพราะของเดิมมันไม่สว่างแล้วอะครับมีขายที่ไหนอะครับแล้ว
    ราคาเท่าไหร่

12. มะขึ่ง

285
    2
    0
    นีออนดริฟท์คันนี่ของใครอะ

นีออนดริฟท์คันนี่ของใครอะเท่จิงๆ:teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้