ไฟหน้าหมองๆมัวๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 13 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟหน้าแวนหมองๆมัวๆ ไม่เหลืองนะครับ เป็นฝ้าขาว ๆ ถอดล้างจะขายไหมหนอ มีน้ำยาอะไรช่วยได้ไหมครับ รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบ

1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ไฟเบ้าหรือไฟเต็มครับ....ในกระทู้เก่าๆมีวิธีทำนะครับลองค้นดู

เท่าที่จำได้ใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดก่อน แล้วเอาน้ำยาขัดเงามาขัดอีกที...ผมก็จำไม่ค่อยได้

รอท่านผู้รู้อีกทีครับ...อิอิ...

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไฟหน้าหมองหรือหน้าพี่โต้งเริ่มหมองจ๊ะ555

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครเคยถอดโคมไฟเต็มมาล้างบ้าง แนะนำหน่อยครับ...:)

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอา เบอร์ 800 ลง ก่อนครับ แล้ว เอา เบอร์ 3000 ตาม

ขัดให้่ ขุ่น แล้ว เอา ยา ขัดสี ลง ทิ้งให้ แห้ง แล้ว ขัด ... กดๆ หน่อย
    ใส ครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนังอ้วนแจ๊คเลยครับ

6. ขาดแอร์ฮีตกันนะเสี่ยแจ๊ก เสี่ยแจ๊ก จำได้ไหมที่ขายไฟหน้าตาเพชรให้ผมคู่หนึ่งเมื่อก่อนที่หมองๆน๊ะ เอาผ้าขัดด้ายดิบติดหัวสว่านกับไขแท่งสีฟ้าที่ขัดสแตนเลสครับขัดดู โอ้ววววใสปิ๊งเหมือนใหม่เลย แต่ว่าไฟเต็มขาดฮีทกันครับเลยถอดไม่ออกรอเพื่อนช่วยกันหารอยู่

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จำ ได้ๆๆ อันนั้น ลงเบอร์ 800 ไว้ อะพี่ โต้ง แต่ ยัง ไม่ได้ ลง เบอร์ 3000 ... :D

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีครับ

มาที่บ้านสิครูรงค์ จะทำให้ดู เลี้ยงเหล้าด้วยเด้ออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้