ช่วยด้วยครับสอบถามเรื่องเครื่องsr20detฝาแดงจะติดแก๊สได้ไหม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย por_b15, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. por_b15

por_b15 New Member Member

103
    0
    0
    พอดีเครื่องมันsr20detฝาแดงอะครับโมมาเต็มที่เลยเสียงเครื่องยังวิ่งไม่เรียบเลย

ผมเคยเอารถไปให้อู่แถวบ้านอะครับติดแก๊สเค้าบอกรถอย่างผมอะติดไม่ได้หรอก

ผมก้อเลยยงงพี่ผมก้อบอกว่าเครื่องผมมันวิ่งไม่เรียบอะครับติดไปเดวระเบิด

รบกวนพวกพี่ๆๆบอกผมให้กระจางหน่อยครับขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เครื่องวิ่งไม่เรียบหมายถึง รถแต่งเต็มทำแคมรึป่าวครับ
    แต่โดยทั่วไปก็ติดได้นะครับ ลองหาดูกระทู้น้าจอหน์บางกรวยดูนะครับ a31 แต่งมา ก็ดมแก๊สอยู่ครับ
    แต่ถ้าเครื่องวิ่งไม่เรียบจากความไม่สมบูรณ์ก็อีกเรื่องครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    แยกประเด็นเป็นข้อๆ นะครับ..........
    - เครื่องโมมาเต็มที่ แล้วเดินไม่เรียบ ...... น่าจะต้องตรวจสอบดูว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่านะครับ
    เพราะเครื่องโมมา แล้วเดินได้เรียบเนียนก็ไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้ครับ

- ติด Gas ....... ติดได้สิครับ ถ้าเครื่อง Mo มาเยอะ แล้วใช้ Camshaft องศาสูงๆ อย่างที่พรี่น้อยบอก
    ก็สามารถติด gas แบบหัวฉีดได้ครับ ถ้าโมมาไม่มาเยอะ จะติด Gas แบบ Mixer ก็ได้ครับ

- เครื่องเดินไม่เรียบ VS ทำให้ระเบิด.......... อืม..... ผมว่าให้รู้สาเหตุของการที่เครื่องเดินไม่เรียบก่อน
    แล้วแก้ไขมันซะ ยังไงก็ไม่ระเบิดครับ........

;)

4. por_b15

103
    0
    0
    คือว่า Camchaft ก้อทำมาครับโมมาเต็ม คือเครื่องมันเดินแบบว่าจอดอยู่เฉยๆก้อไม่ดับครับเป็นชัวโมงก้อไม่ดับแต่ว่าเครื่องมันเสียงแบบว่าเหมื่อนมันหายใจไม่ออกอะครับ เบาๆหนักๆ พี่ผมมาดูให้เค้าบอกเครื่องหลวมอะครับเค้าบอกต้อง จูนเครื่องใหม่

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สงสัยต้องรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมล่ะมั้งครับ ว่าทำอะไรมาบ้าง

เช่น แคมอะไร spec เป็นอย่างไร มี sproket cam ไหม ตั้งไว้เท่าไหร่บ้าง กล่องใช้กล่องอะไร เป็นต้น

:D:D:D:D:D:D

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อืม...... ท่าทาง Cam. จะองศาสูงมั่กๆ

เครื่องหลวม tune เครื่องใหม่คงไม่ได้แก้ที่ต้นเหตุกระมังครับ เครื่องหลวมเป็นเรื่องใหญ่
    พอควรครับ แค่ tune up ไม่น่าจะหาย........... ;)

7. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    แคมมมมมมมมมมมม

8. por_b15

103
    0
    0
    ผมคงจะจบประเด็นแล้วละครับพี่น้องครับ

วางเครื่องใหม่ครับ sr เหมื่อนเดิมละครับแต่ว่าเรื่องฝายังขอคิดก่อนอะคับเพราะว่ารถใช่งานทุกวันเติมน้ำมันไม่ค่อยไหวครับ

เครื่องเดิมคงขายอะครับ

เออพี่ครับถ้า sr ฝาขาว ใส่ อินเตอร์ไว้ได้ไหมครับพอดีไม่อยากถอดของเดิมอะครับ

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เอ่อ งง ครับ

ตกลงว่าจะวางเครื่องใหม่เหมือนเดิมเนี่ย หมายความว่า เครื่องเดิมๆ หรือ ทำเครื่องเหมือนเดิมครับ

เครื่อง SR ใส่อินเตอร์ ไม่ทราบว่าเครื่อง SR ไหนครับ DE หรือ DET ครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็น DET นะ ถ้าเป็นเทอร์โบ อินเตอร์เดิมนี่คืออินเตอร์อะไรครับ ???????????????????????????

แล้วจะวางเครื่องใหม่ทำไม่ครับ ผมไม่รู้ว่าตกลงปัญหาของคุณคืออะไร เครื่องเป็นอะไร ทำไมต้องวางใหม่ ???

10. por_b15

103
    0
    0
    คือเครื่องมัน หลวมแล้วอะครับ เครื่องวิ่งไม่เรียบเลยถ้าจะรอแก้ปัญหากันมานั่งหานี้มันจะนานอะครับ

วางเครื่องใหม่เลยดีกว่าไปที่อู่พี่ของผมวาง1-2วันก้อเส็ดแล้วครับบ

เพราะรถผมใช้งานไป รรทุกวันอะครับ

สวนเรื่องเครื่องคงน่าจะวาง sr เหมื่อนเดิมครับ แต่คงไม่เอาโบอะครับปัญหามันเยอะ

แต่พูดตรงๆเลยก้ออยากใส่เครื่องเทอร์โบเหมื่อนเดิมละครับ รักมันมากให้มันไปหมดใจเลยยยยยยยยย

แต่บางที่เรื่องบางเรื่องก้อทำตามใจตัวเองไม่ได้อะครับ เซงเนอะ

11. madboy

2,808
    11
    38
    แน่ใจหรือปล่าวครับว่าเครื่องมันหลวม แค่อาการว่าเดินไม่เรียบ เดินไม่นิ่ง มันใช่ว่าจะหลวมนะครับ ผมถึงต้องถามรายละเอียด ต่างๆนาๆ

แต่ถ้าคิดว่าอยากแก้ปัญหาง่ายๆโดยการวางเครื่องใหม่ อันนี้ก็แล้วแต่ครับ ลองชั่งใจเอาดู เพราะมันก็เหมือนการเริ่มนับ 1 ใหม่ ถ้าวางใหม่แล้วดี ก็จบครับ เรื่องเวลาในการวาง ถ้าพื้นฐานเครื่องเหมือนกัน ไม่เกินเวลานั้นก็ทำได้ครับ

ส่วนว่าจะเอาอินเตอร์ XYZ อะไรสักอย่างมาใส่ ถ้าอย่างงั้นผมว่าถอดเก็บไว้ดีกว่าครับ ไม่ต้องแบกหนักๆไว้หน้ารถ

ทีนี้จะติด gas ก็แล้วแต่จะเลือกครับ ถ้างบไหวก็หัวฉีดดีกว่าครับ

ปล.ถ้าจะขายเครื่องเก่า ขอดูหน่อยได้ไหมครับ เผื่อสนใจจะซื้อไว้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:31:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:31:22 ----------

แน่ใจหรือปล่าวครับว่าเครื่องมันหลวม แค่อาการว่าเดินไม่เรียบ เดินไม่นิ่ง มันใช่ว่าจะหลวมนะครับ ผมถึงต้องถามรายละเอียด ต่างๆนาๆ

แต่ถ้าคิดว่าอยากแก้ปัญหาง่ายๆโดยการวางเครื่องใหม่ อันนี้ก็แล้วแต่ครับ ลองชั่งใจเอาดู เพราะมันก็เหมือนการเริ่มนับ 1 ใหม่ ถ้าวางใหม่แล้วดี ก็จบครับ เรื่องเวลาในการวาง ถ้าพื้นฐานเครื่องเหมือนกัน ไม่เกินเวลานั้นก็ทำได้ครับ

ส่วนว่าจะเอาอินเตอร์ XYZ อะไรสักอย่างมาใส่ ถ้าอย่างงั้นผมว่าถอดเก็บไว้ดีกว่าครับ ไม่ต้องแบกหนักๆไว้หน้ารถ

ทีนี้จะติด gas ก็แล้วแต่จะเลือกครับ ถ้างบไหวก็หัวฉีดดีกว่าครับ

ปล.ถ้าจะขายเครื่องเก่า ขอดูหน่อยได้ไหมครับ เผื่อสนใจจะซื้อไว้

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำครับ........ เงินทองหายาก.........:eek:

13. por_b15

103
    0
    0
    ตอนนี้ผมก้อกำลังชั่งใจอย่างมากมายเลยครับ ผมไม่อยากวางเครื่องใหม่หรอกครับแต่น้ำมันมันแพงอะครับและที่สำคัญเลยที่บ้านไม่นิยมแก๊สเลยนี้สิครับคือปัญหา

ตัวผมอยากติดแก๊สมากคับแต่ที่บ้านเค้ากลัวอะไรเยอะแยะอะคับ

จำใจจิงๆ

ทำยังไงดีครับพี่น้องคิดไม่ออกตั่งแต่ซื้อมาก้อทำไปเยอะมากแล้วด้วยงบประมาณก้อบางลงไป

ปวดหัวมากครับ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    แกนนำทางบ้าน เป็นอะไรที่ ศอฉ. ก็คุมไม่อยู่ครับ.......

;)

15. por_b15

103
    0
    0
    555+

ทำอย่างไรดีให้เค้าเปลี่ยนใจ

อยากขับเครื่องฝาแดงมากครับ

ขับมันมากๆหัวติดเบาะ อิอิ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ต้องอยู่ที่การต่อรองดับแกนนำ ครับ.....
    ใช้กำลังเข้าหักหาญ อาจจะถูกสลายการชุมนุมได้....... ;)

17. por_b15

103
    0
    0
    กลัวจะเป็นผมสิคับที่สินสลาย55

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ต้องวางแผนดีๆ ครับ....... ไม่งั้นหมด..... แน่ๆ ครับ....

19. madboy

2,808
    11
    38
    เกาให้ถูกที่คันนะครับ

20. por_b15

103
    0
    0
    พูดแล้วเสียวเลยยยยยย

ไม่กล้าแกะนั่งมองเครื่องอยู่แล้วกลัว

21. por_b15

103
    0
    0
    ขอบคุนทุกคนมากนะคับเข้าช่วยกันแก้ปัญหา

ขอบคุนจากใจครับ

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ครับผม......

23. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

24. por_b15

103
    0
    0
    วันนี้ผมไปซื้อเครื่องใหม่มาแล้วครับพี่น้อง

sr20deฝาขาวหลังโหนก

เครื่องใหม่มากครับบ

แต่ว่าคงยังไม่วางอะครับขอขับเครื่องแรงๆไปก่อน

เห้อออออออ สุดท้ายก้อแพ้ ศอฉ ครับพี่น้อง555+

25. madboy

2,808
    11
    38
    ดีใจด้วยครับ ที่ได้เครื่องใหม่แล้ว อย่าเก็บไว้นานนักล่ะครับ เดี๋ยวมันบูด อิอิ

ปล. รอชมเครื่องแรงตัวเก่าอยู่นะครับ :D

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;);););););););)

27. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ

28. por_b15

103
    0
    0
    คับผมจะลงรูปให้ดูนะครับ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ครับผม......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้