ใครมีวิธี ใส่ - ถอด ยางรัดท่ออินเตอร์บ้างครับ...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย harunajj, 17 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    อยากทราบวิธีหรือทริคการ ถอดใส่ยางรัดท่อง่ายๆบ้างหน่ะครับ..เพราะวันนี้นั่งงัด แงะ แกะ เกา..- -" ไม่ยักกะออกง่ายๆ จะคราวจะเอาใส่อีก ...เฮ้อ...เหนื่อย ใครมีวิธีง่ายก็ช่วยแนะนำหน่อยนะกั๊บ.. Thank จ้า..:)

2. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เอาน้ำมันเครื่องหรือโซแนกซ์หยอดๆลงไปน่ะครับ
    ให้มันแทรกระหว่างท่อยางกะท่ออินเตอร์
    แล้วค่อยๆขยับๆครับ ใจเย็นๆ

อย่าเอาไขควงไปคว้านๆนะ ของผมโดนช่างที่ร้านท่อทำงั้น ฉีกไปไม่รู้กี่ตัวแย้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้