ถามเพื่อน ชาวกาญจนบุรีครับ ......

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย na046, 16 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ที่เมืองกาญนี่ ............ ส้มตำร้านไหนอร่อยสุดครับ บอกพิกัด ด้วยนะครับ ให้ไกลสุดที่ร้าน ด่านกักลาว ไทรโยคครับผม อิอิ

หรือ เอาเป็น แบบ ...... อำเภอก็ได้ครับ ก็ อยากทราบ ร้านส้มตำ เจ๋ง ๆ โดน ๆ อร่อย ๆ ตาม อ. เมือง อ.ไทรโยค ท่าม่วง อ. ทองผาภูมิ อ. สังขละ อ. ศรีสวัสดิ โซน เขื่อน ศรี และก็ โซน บนอ่างเก็บน้ำอะครับผม

หรือจะแนะนำ ร้าน ก๋วยเตี๋ยว อร่อย ๆ แปลก ๆ โดน ๆ ก้ได้ครับ เอาแบบ ต้องมากินที่เมืองกาญ เท่านั้นอะครับ แบบว่า กินเตี๋ยวที่ไหนก็นึถึงที่นี่อะครับ อิอิ :D :D

รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ :D :D :D

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ยกครกไปตำเองเลยพี่นะ

รับลองอร่อยทุกที่

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เรื่องนี้ต้องให้พี่น้อง Nong SCG กะพี่ Nop มาแนะนำครับ

4. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    อีกเสียงนึงครับ
    ยกครกไปตำเองเลยครับ อิอิ

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

6. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    แบบอร่อยสุดติ่ง..ยังไม่เจอเลยครับ...อิอิ

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ไม่กล้าบอกครับ เด่วไม่สุดติ่งครับพี่นะ แล้วพี่นะจะมาวันไหนอะครับ เด๋วผมถามนักเปิบที่เชี่ยวชาญให้ครับพี่

8. TI A MO

TI A MO New Member Member

26
    0
    0
    เมืองกาญจน์ที่เที่ยวเยอะ อาหารอร่อยด้วย เคยไปมาสองครั้ง

9. na046

983
    7
    18
    แบบว่า ตั้งแต่ต้นเดือนไปมา 3 รอบแล้วอะครับ กาญ เนี่ย ผมเกรงว่า เอา ครกไปตำเอง มันจากินกันไม่ได้อะดิ คร๊าบบบบบ 555

แอบไปกินข้าวมันไก 10 บาท ตรงข้าม ศรีฟ้า กาญ ที่ท่ารถมา หร่อยดี ............. ยังไม่รู้ว่าจะได้แวบไปอีกเมื่อไร คราวที่แล้ว ไปก็ไม่ได้ โทรหาใคร บอก น้าทัวร์ กว่าจะโทรคุยกันได้ผมก็ออกมาอยู่ บ้านโป่งเสียแล้ว อะนะ อิอิ

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถ้ามาเมืองกาญจน์ แวะมาคุยกับผมบ้างก็ได้นะครับ หน้า Scg paper ท่าม่วง ครับ ก็พอมีร้านแกงป่า อะไรประมาณนั้นครับ ทางผ่านอยู่แล้วครับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พี่น้องเค้าจัดให้ อิ ๆ ๆ

12. na046

983
    7
    18
    แกงป่าไม่เท่าไร เคยกินแล้ว ครับ มี กระเหรี่ยงป่า ป่าวอะ อยากลอง เหอ ๆ ............

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    มีแน่นอนครับ แถวสังขละครับ สาวๆจะพูดว่า เจะๆๆๆๆ

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เจะ ๆ ๆ ๆ ๆ มิใช่ ................... เหรอครับ คริ คริ คริ

15. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ถ้าท่ามะกา ก้อต้องลอง....ส้มตำทอด ทะเลครับ ร้าน ตำกระจาย....หน้าเทศบาลท่าเรือ โช๊ะเด๊ะ

16. RUT

1,222
    3
    0
    อ๋อ ร้านตำกระจายปิด 5 ทุ่มครับ...

ก๋วยเตี๋ยวท่าเรือ ขึ้นชื่อ 2 ร้าน ที่กินประจำ

ร้านเตี้ย ข้างร้านหนูเล็กซอยโต๊ะสนุ๊กเกอร์เก่า

ร้านกก ข้างธนาคารกรุงเทพ มีหมูกรอบทำเองไม่มีที่ไหนครับ

ส่วนร้านอาหารที่อร่อยมีอีกเพียบครับ

เช่น นั่งทานข้าว ก้อ สวนหลวง ร 9 ท่าเรือครับ ไม่มีชื่อร้าน

คนส่วนใหญ่เรียกร้านโต๊ะเหลือง(เพราะใช้โต๊ะเบียร์สิงห์ แต่ปัจจุบัน ไม่มีแล้ว)

และอีกร้าน ร้านขายข้าว เจ๊ตา ไม่มีชื่อร้านเหมือนกัน ร้านเล็กๆ ฝีมือดี

เคยเป็นแม่ครัวร้าน Night Train ท่าเรือ มาก่อน ร้านอยู่ตรงข้ามร้านเกียรติยนต์

ถูกดีอร่อยด้วย

เย็นตาโฟป้าเล็กหน้าโรงหนังมงคลราม่า(โรงหนังเก่าครับ)

ถ้าข้าวมันไก่ หมูแดง มีที่แนะนำ 2 ร้าน คือ ร้านเก่ง หัวสะพานคนเยอะมาก ๆ ๆ

เปิดตั้งแต่เช้า ประมาณ บ่าย 2 ของหมดแล้ว มีอาหารให้เลือกอีกหลายอย่าง เช่น

ข้าวขาหมู หน้าเป็ด ไก่อบ ขนมจีน ก๋วยเตี๋ยว และยังมี หมูสะเต๊ะ ไส้ปั้น ร้านนี้บอกตรงๆ

คนติดเยอะ ๆ มากๆ ...........และอีกร้าน ข้างโรงหนังท่าเรือราม่า

(โรงหนังเก่า เลิกฉายแล้ว..ตลาดท่าเรือมี โรงหนัง 2 โรงครับ)

ขายข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่ มีหมูสะเต๊ะ เหมือนกัน ..คนเก่าแก่ รู้จักดี

อ่อ...และแนะนำร้านลุงหนวด เป็นเชฟโรงแรมมาก่อน ร้านอยู่ถัดจาก

ร้านป้าตามา 3-4 ห้อง อาหารจานเดียวก้อมี อาหารฝรั่ง พวก สะเต๊ก

หอยเชล นกกระจอกเทศ ที่กินประจำคือ หมูผัดกระปิครับ..

ประมาณนั้นครับ.................ถ้ามาเสาร์-อาทิตย์โทรมาบอกกันบ้างเน้อ

ยังมีอีกเยอะครับของกิน อยากกินไรถามมาเดี๋ยวบอกให้

17. RUT

1,222
    3
    0
    up..

18. RUT

1,222
    3
    0
    up อีกที 123

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้