บางครั้งมีกลิ่นน้ำมันเข้ามาในห้องโดยสาร เป็นเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 29 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมใช้ R11 บางครั้งได้กลิ่นน้ำมันเข้ามาในห้องโดยสาร เป็นเพราะอะไรครับ อย่างวันนี้ ก็ระหว่างที่ขับอยู่ที่ความเร็วต่ำ ก็มีเสียงกุ๊กๆ คล้ายใบพัดพัดลมมันกระทบอะไรสักอย่าง แต่พอลองปิดแอร์ แล้ว เสียงก็ยังไม่หาย และพอดับเครื่องก็ได้กลิ่นนำ้มันเข้ามาในห้องโดยสาร จึงเรียนถามมาครับ พอดีจะกลับต่างจังหวัด และถ้าปั๊มติ๊กมันเสียมันจะมีอาการอย่างไรครับ R11 มีปั๊มติ๊กแบบนอกหรือในถังครับ ราคาประมาณเท่าใด

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ลองดูท่อยางกรองเบนซิลดูครับว่ามี รั่วแตก เเตก หรือเปล่า

อย่างอื่นรอพี่ๆท่านอื่นะครับ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ลองดูท่อยางกรองเบนซิลดูครับว่ามี รั่วแตก เเตก หรือเปล่า

อย่างอื่นรอพี่ๆท่านอื่นะครับ

4. ekasit 25

88
    0
    0
    ผมเจอเจ้าของเสียงกุ๊กๆ แล้ว คือ เจ้าตัวควบคุม อากาศ ที่มันทำหน้าที่เปิดปิดอากาศร้อนเวลาเราปรับอุณภูมิ มันจะอยู่ตรงเหนือเท้่าซ้ายของเรานะครับ พอผมซักสวิทซ์ออกมันก็เงียบเลย พอลองต่อเข้าไปใหม่เสียงมันก็ดังกุ๊กๆ เหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรครับ และถ้าผมชักสวิทซ์ตัวนี้ออกตลอดเวลาจะมีปัญหาใดหรือเปล่าครับ

ส่วนปัญหาเรื่องกลิ่นน้ำมันผมก็พยายามหาสาเหตุอยู่ แต่ไม่รู้ว่าเพราะเสาเหตุใด ผมตรวจดูสายน้ำมันตามที่ท่าน A-K-E แนะนำแล้ว สายก็เรียบร้อยดีครับ

5. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    กลิ่นน้ำมันเข้ามาที่ห้องโดยสารได้นี่ไม่น่าวางใจ คิดว่าน่าจะมีการซึมตามรอยข้อต่อทางเดินน้ำมันหรือท่อเริ่มปริ หากเป็นหนักเข้าท่อน้ำมันแตกในทางเปลี่ยว หรือโชคร้ายไปโดนใส่ท่อไอเสียแล้วไฟลุกขึ้นมาได้นะครับ.
    ถ้าเป็นไปได้ไล่เปลี่ยนสายน้ำมันใหม่แบบทนแก็สโซฮอลไปทั้งระบบเลยครับ.

ด้วยความเป็นห่วง.
    บอนด์.

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มอเตอร์ปรับอากาศภายนอก มันทำงาานไม่ลื่นครับถอดมาล้าง

7. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้