อยากรู้ว่าพวกเครื่องซิ่งฝาแดงทั้งหลายนี่ ถ้าเอามาติด LPG หัวฉีดจะเสียเครื่องหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5616NAD, 4 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    เนื่องจากผมใช้ D16Y8 MT ติดแก๊ส LPG หัวฉีด AUTRONIC มาประมาณ 3 ปีได้แล้วครับ
    ชอบวิ่งทางไกลแบบซัดยาวๆ 170-180 แล้วก็ลากสุดๆ บ้าง แบบว่ากะจะให้เครื่องมันพัง...แต่มันก็ยังไม่พัง
    (จะได้ถือโอกาสเปลี่ยนเครื่อง) ระหว่างนั้นก็ค่อยๆ ใส่โน่นเติมนี่ไปเรื่อยๆ ตอนนี้ช่วงล่าง-เบรค-ไมล์ พร้อมแล้ว
    แบบว่าลงฝาแดงได้เลย...แต่ผมติดนิสัยตอนขับรถแก๊สแล้วน่ะสิครับคือซัดตลอดทาง ซึ่งถ้าใช้น้ำมันเป็นเชื้อเพลิง
    หลักอย่างเดียวคงจะไม่ไหว ถ้าผมอยากเอาแก๊สมาช่วยแชร์ให้ค่าเชื้อเพลิงมันถูกลง มันจะเสียเครื่องไหมครับ

ใครมีประสบการณ์มั่งไม๊เอ่ย...หรือมีใครเคยติดแก๊สหัวฉีดในฝาแดงแล้วบ้าง ขอข้อมูลหน่อยครับ

ปล.ตอนนี้เล็ง B16B อยู่ครับจะได้เข้ากะเรือนไมล์ แล้วก็คงไม่โมเครื่องเพิ่มครับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    b20b
    คือคำตอบสุดท้าย
    Gas ไม่ชอบรอบสูงๆๆ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    J 2J ก็ติดกันเยอะนะ จากที่เห็นๆมา

4. EK5616NAD

124
    1
    0
    นั่นน่ะสิครับ เห็นพวกเครื่อง J ติดกันเพียบเลยแถมแรงด้วย เลยอยากรู้ว่าเครื่อง B เรามันติดแล้วจะทนไหวไม๊

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ติดได้นะครับ แต่ผมว่ารอบสูงๆเนี้ย ใช้น้ำมันดีกว่า บ่าวาวมันไปไวครับใช้แก๊ซ ความร้อนในห้องเครื่องจะสูงกว่าปรกติด้วย ยิ่งเหยียบค้างรอบจัดๆเนี่ย ไม่ดีแน่ๆ

ถ้าใช้งานแนะนํา b20ครับ เครื่องถูก ทอคก็เยอะ แต่จะไปซิ่งก่ะชาวบ้านก็คงไม่เหมาะครับ เน้นใช้งานจริงๆ

6. EK5616NAD

124
    1
    0
    ตกลงตัดสินใจได้แล้วครับ เอาแก๊สออกพร้อมเครื่องเก่าเลย...อิอิ
    ใครสนใจเครื่องเดิม D16Y8 M/T ปี 96 วิ่งมา 260,000 กม. ติดแก๊สตอน 200,000 กม.
    เครื่องยังแน่นซิ่งได้ 190-200 สบายๆ ติดต่อมาได้นะครับ ว่าจะปล่อยทั้งชุดเลยครับ
    เครื่อง-ชุดเกียร์ทั้งหมด-กล่อง-เพลา-ไมล์-แก๊สหัวฉีดautronicถัง64มัลติวาล์วtomasetto
    089-1414333 นัด (ขออนุญาติประกาศเลยละกัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้