โรลบาร์+รถบ้าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kornza, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    เออ คือจะรุ้หน่อยว่าคิดไงกับ

รถที่ใส่โรลบาร์แล้ว ไม่ซิ่ง คือใส่ไปงั้นๆแหละครับ

อยากเท่ห์ อยากโหดอ่ะ รุ้สึกไงเวลาเหนพวกรถอย่างงี๊อ่ะครับ

ปล. คือผมกะลังว่าจะใส่อ่ะครับ เหอๆ แต่รถผมใหม่แรงน๊ะ

:confused:

2. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อยากใส่ก้อใส่คับ ...

รถเรา เงินเรา จาไปแคร์ทำไมคับ หุหุ

เพราะรถผมก้อรถบ้าน ยังกะแดะมีเหล็กในรถเลยคับ อิอิ !!

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ความสุขของเราเลยนะครับ อยากใส่ก็ใส่ไปเลยครับ ได้ฟิวรถซิ่งดี ทำก็ตก 8000-10000 นะ

แต่ก็เลือกใส่แบบที่ไม่ทำร้ายตัวรถมากนะครับ เบื่อๆได้ถอดออกมาได้ ยิงลงถาวรเลยมันโหดไป

ผมชอบคำๆนึงของเฮียเ็ส็งมากๆครับ "ลุยไปเลย มัวแต่กลัวก็ตามฝันไม่ได้ซักที ถ้าชอบก็ทำเลยครับ "

4. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ตามที่ท่านโอ๊คว่าเลยครับ ผมคนนึงแหละที่ทำรถไว้สำหรับตัวเอง คือแค่ได้นั่งมองคนเดียวก็มีความสุข ไม่จำเป็นต้องไปให้ใครวิจารณ์ เราชอบของเราอย่างนี้ ใครจะว่าเป็นรถอวกาศก็ช่างมัน เพราะงั้นอย่าไปสนใจครับอยากใส่ ใส่เลย

5. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    รถเราเอง เงินเราเอง

จะไปแคร์ใครทำไมละครับ

ลุยโลด

6. ringo

ringo New Member Member

31
    0
    0
    ผมมองถึงเรื่องความปลอดภัยมากว่านะ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ใส่เพื่อความหล่อครับ + ป้องกันเวลาเกิดเหตุ ผมเองยังอยากใส่เลยครับ เหอะๆ

8. รู้สึกดีคับ เห็นรถซิ่งเต็มบ้านเต็มเมือง 55+

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าต้องใช้แล้วไม่มีครับ :D:D

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ใส่แล้วปลอดภัยเวลาเกิดเหตุจริง
    ลองนึกดูใส่โรล์บาร์ กับห้อยพระหนึ่งองค์ แล้วหงายท้อง
    .......อะไรจะช่วยค้ำหลังคา.......ไม่ได้ดูถูกสิ่งศักดิ์สิทธิ์นะครับ

11. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อย่าได้แคร์สื่อใดๆ ครับ

12. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ถ้าชอบใส่ได้ครับ

แต่ก็ทำดีๆลงถูกจุดใช้งานได้จริงทีเดียวไปเลยคุ้มกว่าครับ

13. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ไม่ต้องแคร์สื่อคับ อยากทำไรก้อทำ ความชอบส่วนบุคคล !!!!

14. ก้อดีนะ............ซิ่งไม่ซิ่งไม่เกี่ยวหรอก

ผมว่าปลอดภัยดี.............เซฟตี้มากๆ

แถมมองแล้วมัน.......เร้าใจ อิอิ

15. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ตามนั้นคับบ อยากใส่ก้อใส่คับ เงินเราอ่ะนะ

ใส่แล้ว ปลอดภัยแต่อาจ ลำบากนิดหน่อยเวลาเข้า-ออก ขนของ เพื่อนไปด้วยอ่ะ

ล่อตาล่อใจ ด่านตรวจต่างๆ ฮ่าๆ

16. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ผมว่าใส่วิ่งบนท้องถนนปลอดภัยดีนะครับ ใส่แล้วโหดดี ผมยังอยากใส่เลย ได้อารมณ์รถแข่ง

17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ขับรถอย่างเราๆ มีไว้ให้อุ่นใจครับ เคยเห็นรถที่ไมีมีrollbarคว่ำรึป่าวครับ ดูคันนี้ดิคับถ้าไม่มีrollbarคนขับจะไปอยู่ส่วนใหนของรถ ใส่แล้วบางทีก็เกะกะโหดไม่โหดไม่รู้..แต่ถ้าได้ใช้ขึ้นมา ผมว่าผมมีโอกาสกลับไปเจอคนที่บ้านมากกว่ารถที่ไม่มีrollbarนะครับ เห็นหลายคันแระ มีตังก็ใส่ไปเหอะ ไม่เคยเห็นAVEOใส่rollbarอยากเห็นเหมือนกัน อิอิ

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่าไปใส่ใจในคำวิจารณ์ของคนอื่นๆเลยครับ แต่..หันมาใส่ใจศึกษากับข้อดี-ข้อเสียของมันจะดีกว่าครับ :D

19. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ความชอบส่วนบุคคลครับ ตังเค้าเค้าอยากใส่ ผมก็อยากใส่ด้วยเล๊ย

20. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ผมว่ามันมีประโยชน์เต็มๆถ้าได้ใช้
    ความสวยงามเป็นผลพลอยได้

21. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    แต่ก่อนก็เคยคิดว่าไม่กล้าใส่ เพราะเครื่องก็เดิมเกียร์ออโต้อีก
    แต่พอคิดถึงความปลอดภัยของตัวเอง ยังไงก็ต้องใส่ครับ รถไม่แรงแต่ขับเร็ว ยังไงชีวติก็ต้องสำคัญกว่าคนรอบข้างครับ

เชื่อสิ ลองดูๆ

22. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    .......ใส่ไปเหอะคับ ผู้ว่ามันมีข้อดีอยู่บ้าง ถึงแม้มันจะมีข้อเสีย ข้อดีก็เยอะอยู่ ไม่ต้องสนใจใคร แต่ผมมองว่ามันปลอดภัยดีครับ ทั้งสวยทั้งปลอดภัย ใส่ไปเลยครับ...................................:)

23. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    เงินมีไม่ต้องคิดมากเลยครับ เงินไม่มีนี่สิ เฮ้ออออ ...

24. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เฉย ๆ นะ เพราะผมก็เคยใส่

25. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใส่แล้วโหดขึ้นอีกเป็นกอง

26. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่ไปเถอะครับ ผมเคยเจอเหตุการณ์จริง
    จากครั้งนั้นมา ผมใส่โรลบาร์ เลยครับ

27. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใส่เลยคับ สวย โหด ปลอดภัย :D:D:D

28. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ใส่เลยคับเซฟเราได้เยอะครับ

ปล. ที่สำคัญช่วยป้องกัน กขค. เวลารับ ญ จากสถานบันเทิง อิอิ

แต่ถ้า กขค. ยังหน้ามึนจาไปด้วย ก็หั้ยมันโหนเหล็กไปคับ เอิ๊กๆ

29. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    พอตีเส็ด เอามาโพสด้วยนะค๊าบบบ

หลังจากนั้น ถ้าคุนรับเพื่อนที่ไม่รุ้เรื่องรถ ขึ้นมานั่งบนรถ

จะมีแต่คำถามว่า มันช่วยไรเนี่ย เหล็กนี้มันคืออะไร ทำไว้ทำไม

เตรียมคำตอบไว้ด้วยคับ555555+

30. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ใส่ไปเลย ครับ jazz พี่ผมยังจับใส่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้