รถผมใส่คอนโซล+ซ่อมเสร็จแล้วครับ มีรูปนิดหน่อย วันหลังจาเอามาลงเพิ่มให้นะครับ RT100 หน้าเบ๊น

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    ผมไปรับรถมาแล้วครับ ทำไปหลายอย่างเลย หมดไปสามหมื่นกว่าบาทครับ อย่าเพิ่งตกใจนะครับ เพราะรถไม่ได้วิ่งมาสามปีแล้วเลยทำเยอะหน่อยนึง

รายการที่ทำไป
    คอนโซล 3000
    คิ้วรางน้ำฝน 1200
    แบตเตอรี่ 1650
    เบาะคู่หน้าของสกายไลน์ (ตัวไหนไม่รุ้) 2200 (ต่อเขามานะ อิอิ)
    ค่าแรงดัดแปลงคอนโซล 500
    วายริ่งสายใหม่ทั้งคัน 2500
    แปลงขาเบาะรวมค่าแรง 800
    คอมแอร์ 2200
    ตู้แอร์ 2000
    พัดลมแอร์หน้า 800
    วาวแอร์ 340
    สายแอร์ ใหญ่+กลาง+เล็ก พร้อมเติมน้ำยาแอร์ 1500
    ท่อลมแอร์ทั้งหมด 600
    ค่าแรงเดินรีเลย์แอร์ 400
    ฝาน้ำมันเครื่อง 100
    น้ำมันเครื่องพร้อมกรอง 800
    น้ำมันเกียร์ 500
    ท่อน้ำบน ล่าง 500
    หัวเทียน 350
    ล้างหม้อน้ำ 400
    ค่าแรงล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนถ่ายของเหลว 400
    หม้อลมเบรค 1500
    ลูกยางเบรค 160
    ยางกันฝุ่น 60
    สปริงเบรค 25
    สายน้ำมัน 120
    ค่าแรงทำเบรค 400
    สายไมล์ 500
    เติมน้ำมันไป 500 (อู่เค้าเติม)
    ทำกุญแจประตูใหม่ เพราะของเก่าหายไปหมดแล้ว 1500
    ติดฟิล์ม hi cool 60% 3500
    รวม 31005 บาท

แต่อู่เค้าทำดีมากเลย เครื่องนิ่งมาก กำลังไม่ตก ระบบไฟใช้ได้ทุกอย่างเลย หน้าปัดวิ่งทุกช่อง (ยกเว้นน้ำมันเครื่อง ต้องหาอะไรไม่รุ้ของไมตี้เอ็กมาใส่ กับความร้อน ที่ต้องหาตัววัดค่าจากเครื่อง 18RT มาใส่ ซึ่งในไทยคงไม่มีหรอก คงต้องหาแบบดิจิตอลมาใส่) แอร์เย็น เบรคดีมาก ลองเหยียบร้อยในหมู่บ้านแล้วเบรค รถหยุดเร็วมากๆ ดีกว่ารถกระบะที่ใช้อยู่มากมาย แล้วประตูที่โดนชนแล้วเอาไปเคลมประกัน เค้าก็เก็บรายละเอียดได้ดีมากเหมือนรถออกห้างเลย เค้าตีราคาค่าทำประตูไว้ 2000 บาท กะจะทำสีใหม่หมดทั้งคัน ปรากฏว่า ตังไม่พอ (แป๋วๆๆๆ เค้าเสนอราคามา 27000) ไว้ปิดเทอมหน้าค่อยทำสีดีกว่า เก็บเงินก่อน อิอิ

เอารูมาให้ดูครับ แต่มีไม่มากเท่าไหร่เพราะยังไม่ค่อยได้ถ่ายมากนัก ยังไงก็ติชมกันด้วยนะครับ

2. nonbungkaab

44
    0
    0
    มีอีกรูปครับ

View attachment 1582862

ปล มีอีกห้าอย่าง ที่กำลังจะทำเพิ่มครับ
    1 เปลี่ยนพวงมาลัยใหม่ เอาเดิมๆอะครับ ต้องหาก่อน
    2 คอนโซลกลาง ตรงที่มีเกียร์กะเบรคมือและที่ใส่ของระหว่างเบาะคู่หน้าอะครับ
    3 แต่ลายรถ นิดหน่อย (คงต้องทำสีใหม่ก่อน)
    4 สติ๊กเกอร์เคฟล่า ตกแต่งภายใน
    5 (สำคัญและคิดว่าพรุ่งนี้จะทำ) ยางขอบประตูทั้งสี่บาน เพราะมันผุ น้ำรั่วด้วยเวลาฝนตก T_T

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมว่าพวงมาลัยในรูปที่มีอยู่ก็ตรงรุ่นแล้วนี่ครับ ของเดิมๆ ผมก็เป็นแบบนี้อ่ะ

ปล. RT 100 ชื่อนี้ของเค้าดีจริงใช่มั้ยล่ะ อิอิ

4. nonbungkaab

44
    0
    0
    มันแตกอะคับ ลองเปิดรูปที่ 1 ดูดีๆ ชัดๆ ผมอยากรู้จังว่ามันเป็นเพราะอะไรกัน???

ใช่คับ ชื่อนี้การันตี ความสวย คลาสสิค และทนที่หนึ่งเลย

5. nonbungkaab

44
    0
    0
    ใช่คับ ชื่อนี้การันตี ความสวย คลาสสิค และทนที่หนึ่งเลย

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอให้สนุกกับการทำรถที่เรารักนะครับ

7. nonbungkaab

44
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

มีเรื่องจาถามนิดนึงคับ

คือผมอยากจะติดเคฟล่าอะครับ ภายใน ให้สวยงามนิดนึงคับ

มีร้านไหนแนะนำมั่งคับ ผมสะดวกที่บางบัวทอง บางใหญ่ ปากเกร็ด ศิริราช พรานนก ตลิ่งชัน ปิ่นเกล้า ปามานนี้ครับ แนะนำด้วยนะครับ

หรือที่ไหนดี ถ้ารู้จักก้แนะนำได้ครับ จะดั้นด้นไปคับ

แล้วก้อีกเรื่องคับ

วันนี้ตอนเอารถไปติดฟิล์ม

ผมเห็น รถใครก้ไม่รุ้ ติดสติ๊กเกอร์ RacingWeb.NET มันดูสวยดีอะคับ ต้องไปขอที่ไหนอะครับ

แล้วมีของ RT Club มั่งมั๊ยคับ???

8. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    รถผมก็ติด RacingWeb.NET นะ อยู่กระจกหลัง

9. nonbungkaab

44
    0
    0
    ต้องไปขอที่ไหนอะครับ หรือหาได้ที่ไหนครับ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สติ๊กเกอร์ของเว็ป RacingWeb ก็เห็นมีขายตามร้านขายสติ๊กเกอร์แต่งรถทั่วๆไปครับ ส่วนชื่อเวปของคลับเราก็จะเป็นแบบนี้ครับ

"www.racingweb.net/rt club" สามารถตัดมาติดได้เลยเพราะเปรียบเสมือนเป็นการโฆษณาเวปไปในตัว แต่สติ๊กเกอร์คลับนั้นต้องรอมามิตติ้งกันก่อนอ่ะครับ แล้วดำเนินการตามระเบียบที่กำหนดไว้ก็จะได้ไปติดรถครับ

11. nonbungkaab

44
    0
    0
    วันนี้ผมไปทำท่อไอเสียมาครับ มันแตก เครื่องเกือบไหม้แหน่ แตกตรงที่ออกจากเครื่องพอดีเรย หมดไปพันกว่าๆ แต่เงียบขึ้นบานเลย

ฟิล์มที่ติดมา (ไฮคูล 60%) ก็ช่วยให้รถเย็นฉ่ำมากขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ วิ่งกลางแดดยังเย็นกว่าแท็กซี่บางคันอีก

ขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องสติ๊กเกอร์ครับ

ใครรู้จักร้านติดสติ๊กเกอร์เคฟล่าดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

12. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ของผมกลับเสียเงิน เพื่อจะทำให้ท่อดัง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้