เมื่อคืนใครได้ดูประกาศรางวัลตอนที่พงษพัฒน์พูดบ้างสุดยอดมาก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย yakuza a31, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    “เมื่อรางวัลเกี่ยวกับพ่อ ผมก็ขอพูดถึงพ่อ พ่อเป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่นะฮะ ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคน ผมอยู่บ้านหลังนี้ ตั้งแต่ผมเกิดมา บ้านหลังนี้ก็สวยงามมากนะ สวยงามและอบอุ่น

แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้นะครับ บรรพบุรุษของพ่อเสียเหงื่อ เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลก กว่าจะได้บ้านหลังนี้มานะ จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน และดูแลความสุขของทุกคนในบ้าน

ถ้ามีใครสักคน โกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้ แล้วก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดไล่พ่อออกจากบ้าน ผมจะเดินไปบอกคน ๆ นั้น ว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ ผมรักในหลวงครับ และเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี้รักในหลวงเหมือนกัน พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน”

2. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ดูครับ โดนใจมากๆ เพราะเป็นเรื่องจริง บ้านพ่อ ไม่พอใจเจ้าของบ้านก็ไปอยู่บ้านอื่นสิ มาไล่เจ้าของบ้านได้ยังไง

3. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ผมก็ดูครับ

4. อ่านแล้วขนลุกเลยครับ

น่าให้พวกแมร่งมาอ่านสักคนละ 5 รอบ

ดูอาการของมันดิ๊ สงสัยมันไม่รักพ่อ

5. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ดูเเล้ว อ่านเเล้ว ไล่คนเนรคุณออกจากบ้านไปจะดีกว่าคะ ซึ้งที่สุด

6. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
  7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อืม นั่งฟัง อยู่คับ น้ำตาไหล คับ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [video=youtube;qtgJMOEREMw]http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw&feature=player_embedded[/video]

9. ben_z

ben_z New Member Member

80
    0
    0
    ซึ้งคับ

10. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สุดยอดมากครับ

นั่งดูถ่ายทอดสด เมื่อวานตอนเย็น น้ำตาซึมเลย

รักในหลวง ค้าปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

11. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    [video=youtube;C-WFv5fydkk]http://www.youtube.com/watch?v=C-WFv5fydkk&feature=player_embedded[/video]

12. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ดูค่ะ

ไอ้พวก....มันจะคิดกันได้บ้างมั้ย:sad::sad::sad::sad:

13. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    พูดได้สุดยอดครับ...

14. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    อยากให้พวกแม่งกลับไปคิดดูว่าพ่อหลวงเค้าทำอะไรเพื่อบ้านนี้เมืองนี้มากี่ปีแต่กับไม่เห็นใจท่านกับไปเห็นใจไอ้คนที่ทำเพื่อประเทศแค่6ปีมันเปรียบเทียบกันได้ใหม

15. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ขอปรมมือให้อีกรอบครับ ....เป็นคำพูดที่กินใจ และกินรอยยักในสมองดีเหลือเกินครับ...

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เจ๋งมากครับ คุณพงษ์พัฒน์ สุดยอดจิงๆ

17. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ได้ดูครับ สุดยอด #We love King

18. โป้งคาลิบรา

โป้งคาลิบรา New Member Member

21
    2
    0
    เชื่อว่าคนไทย ไม่ว่าสีไหนก็รักในหลวง คนเสื้อแดงส่วนใหญ่ เกือบทั้งหมดเองก็รักในหลวง แต่คนที่ไม่รักไม่รักก้ต้องยอมรับว่ามี แต่บอกตรงๆว่าส่วนน้อย แต่สิ่งที่คนส่วนใหญ่เข้าใจคือ แดง=ไม่รักในหลวง มันเป็นการเบี่ยงเบนประเด็นและ เอาจุดอ่อนและจุดตายของคนไทยมาเล่น ประโคมข่าว เพื่อผลทางการเมืองของอีกฝ่าย ซึ่งไม่ต้องบอกก็รู้ว่าใคร

เค้าต้องการแค่ ยุบสภา อย่าเบี่ยงเบนให้มาก อย่าเหมาครับ

19. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ดูเหมือนกันคับพูดได้สุดจิงๆ นับถือคับพี่

20. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    เพิ่งดูเมื่อวานครับใน youtube เข้ามาดูกันแค่ 700 กว่าๆคน วันนี้ 4แสนกว่าคนแล้ว

แล้วคิดกันได้ยังครับ

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คนที่ดูคิดกันได้ก่อนอยู่แล้ว คนที่ไม่คิด หรือคิดไม่ได้ มันคงไม่ดู หรือไม่ฟัง

22. NaM

NaM New Member VIP

18
    1
    0
    พี่ออฟ ฮีโร่ของผมเลยคับนั่นนะ

23. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมว่าคุณออฟเค๊าก็ไม่ได้บอกว่าเสื้อแดงไม่รักในหลวงนะครับ เค๊าพูดถึงคนที่ไม่รักในหลวง เข้าใจผิดหรือเปล่าครับ ผมว่าคนที่ฟังส่วนใหญ่คิดได้ครับ ผมว่าฟังแล้วไม่ได้คิดถึงเสื้อแดงด้วยซ้ำ ผมคิดถึงคนที่กล่าวร้ายในหลวงต่างๆนาตามเมล์ที่ได้รับกัน ที่ตำรวจจับไปก็มี เท่านั้นครับ

ผมจะไม่พูดถึงเรื่องนี้อีกนะครับ ไม่ต้องการขัดแย้งกับใคร ผมเคารพในความคิดของทุกคน และเกรงใจคุณเก่งที่ไม่ได้ต้องการให้มีการขัดแย้งกันในเรื่องใดที่ไม่ตรงตามแนวทางของRCWEBครับ.

24. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ขอบคุณพี่บอยที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แม้ว่าคนในบ้านเมืองบ้างคน ยังหลับหูหลับตา ไม่ฟังในสิ่งที่คนอื่นพูด รังที่จะเห็นตัวกู ของกูเป็นใหญ่

เห็นแก่เงินไม่กี่ร้อยบาท กับข้าวกล่องที่มีให้กินฟรี มีดนตรีให้ดู รู้แค่ว่ากูมีความสุขพอ คนอื่นเป็นไงกูไม่สน

แล้วอ้างว่าเป็นตัวแทนของคนส่วนใหญ่ คิดแล้วก็เศร้าใจ กับความเสื่อมทรามของจิตใจคน

25. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    สุดๆคับ

26. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมดูครั้งเเรก น้ำตาคลอเลยครับ

พี่เเกสุดยอดมากครับ พูดได้โดนใจสุดๆ

อยากให้คนบางกลุ่มตาสว่างเสียที

27. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คนที่ไม่ฟังเหตุผลยังไงก็ไม่ฟังอยู่วันยังค่ำครับอย่าไปเสียเวลาพูดกับคนพวกนี้เลยครับ ผมละเกียจจริงๆๆไอ้คำที่ว่า "นักการเมืองอะมันกินทุกคนแหละแต่ใครละที่กินแล้วแบ่งเราอะ" ผมไม่เข้าใจว่าถ้าคนอื่นโกงหรือเลว"เราต้องโกงแล้วเลวเหมือนพวกมันด้วยหรือ" ถ้าข้าวมันทานแล้วไม่บำรุงสมองก็ทานหญ้าเถอะครับจะได้ไม่เปลือง ขอโทษที่ใช้คำรุ่นแรงนะครับไม่เหมาะสมหรือว่าไม่ถูกใจใครก็ลบก็ได้นะครับแต่มันอัดอั้นครับ "ไอ้คนพวกนี้มันเหวงจิงๆๆ"

28. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    ดูครับถูกใจมากๆฟังแล้วขนลุกเลย(พงษ์พัฒน์ นายแน่มาก)รักในหลวง รักบ้านเรากันดีกว่า

29. songpon

songpon New Member Member

5
    0
    0
    คุณพี่ อ๊อฟ คำพูดซึ้งเข้ากินใจดำเลยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

30. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    เสียดายที่บนแผ่นดินที่แบ่งให้พวกมันเกิดมา

ผมรักพ่อหลวงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้