สอบถามอาการเวลาสตาร์มรถครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย benzgio18, 14 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    อาการคือ ถ้าจอดรถทิ้งไว้ทั้งคืน พอเช้ามาเวลาสตาร์ท มันจะไม่ แชะ เดียวติดครับ

มันจะ แชะ..... แล้วเสียงจะแช่อยู่ประมาณ 4-5 วินาที แล้วจึงติดครับ

เมื่อครั้งแรกติดแล้วถ้าลองดับแล้วสตาร์มใหม่ ก็ปกติดีครับ คือ แชะ เดียวติด

แบบมีสาเหตุมาจากอะไรครับ แล้วถือว่าผิดปกติหรือป่าวครับ

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผม GA15 นะ เปลี่ยนทุกอย่างแล้วเหมือนเดิมอะ จานจ่าย ไดสตาร์ต หัวเทียน เช้าๆมาติดยากหน่อยวิ่งได้ก็โอแล้วครับ ตามสภาพประมาณนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้