ถ้าเป็นคุณจะทำไงครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย gdpol, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเช้าขับรถมาบนทางด่วน เลนขวาสุด อาจจะเร็วประมาณ 120 อยู่กระบะก็เปลี่ยนเลนมาตัดหน้าเเบบจะเข้าก็ไม่เข้าก็บีบเเตรเเละผมก็เบรค จากนั้นพ่อหนุ่มคนนี้ก็เปลี่ยนเลนกลับเข้าไป เปิดกระจกด่าๆๆๆๆ เเล้วเขวี้ยงขวดน้ำplastic ใส่ซะงั้น ดีที่ไม่บุบ ซวยครับ ผมก็หยุดจะเข้าข้างทางเข้าก็ไม่เข้า ก็เลยสรุปไม่มีรู้พี่ท่านจะเอาไงก็เลยเล่นเเซงออกไป ส่วนตัวผมว่าผมอาจจะผิดที่ขับเร็ว เเต่เขวี้ยงสิ่งของนี่ผมว่าอาจจะเกินไปนิด นะครับผมว่า ขอบคุณครับ เเค่อยากระบาย สงสัยอากาศร้อน

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ใจเย็นๆนะครับ
    เราคิดซะว่าเค้าเป็นคนน่าสงสาร ควบคุมไม่ได้แม้แต่อารมณ์ตัวเอง

ส่วนรถเราไม่เป็นไร หรือมีรอยนิดหน่อยเราก็คิดซะว่าเรา ได้ร่วมแบ่งเวรแบ่งกรรมจากเค้าให้ลดลงไป
    ได้บุญกลับมาหาตัวเราหลายๆเท่าครับ

ผมก๊อตครับ ผมอยู่หาดใหญ่ไม่ได้เข้ามาเล่นนาน(มากครับ)

3. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ขับmr2ใช่ไหมครับ รถเรามันเตี้ยคันข้างหน้ามักจะมองไม่เห็นเวลาจะเปลี่ยนเลน
    อันนี้จากประสบการและคำบออกเล่าของเพื่อนที่ขับคู่กัน ยังไงก้อใจเย็นๆไว้ครับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เป็นผมจดป้ายทะเบียนรถกระบะแล้วไปแจ้งความที่ สน.ทางด่วนครับ เรื่องแบบนี้ ผมยอมเสียเวลาเอาเรื่องครับ เกลียดมากๆ ครับ คนที่มาทำร้ายรถคนอื่นโดยไม่มีเหตุผล

5. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถ้าเป็นผม ต้องดูด้วยครับว่าผมขับอะไรอยู่

1. ถ้าผมขับรถคันอื่นที่ไม่ใช่mr2 ผมขับรถชนเลยนะ ถ้าจะมีเรื่องก็มีครับ เค้าเริ่มก่อน แต่ถ้าไม่มี ผมก็ให้ประกันเคลียร์ เรื่องเป็นอันจบ

2. ถ้าขับ mr2 ผมก็ป้วนเปี้ยนอยู่หน้ารถมัน ขับช้าๆ แล้วก็จากไป ^ ^

อย่างว่ามันแล้วแต่สถานการครับ อาจจะทำหรือไม่ทำก็ได้ครับ

ของแบบนี้มานอยู่ที่อารมครับ ^ ^

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    บางที เค้าอาจจะอินกะสถานการมั้งครับ เที่ยวทำร้ายข้าวของคนอื่นเค้า

แต่ต้องดูครับว่าเราขับช้าชิดขวารึป่าว เค้าอาจจะรีบว่า แต่ถ้ารีบส่วนใหญ่จะไม่สนใจแล้วก็จะแซงไปโดยไม่สนใจ

ถึงขั้นขว้างขวดน้ำใส่ ผมว่ามันอิจฉารถเราแล้วละ ที่เป็น สองประตูเหมือนมันแต่รถเราเท่ห์กว่ามันครับ

เป็นผมจะหาวัตถุของแข็งที่ไม่ได้ใช้ที่พอหาได้ในรถ ขว้างคืนครับ หุหุ แล้วก็แล้วแต่อารมณ์ ตามแบบ ชิ้วครับ

7. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมเปิดกระจกถุยน้ำหมากคืนเลยล่ะ

8. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    รถผมมี speaker phone ก็คงด่ากลับอ่ะครับ ^^

9. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ช่างเขาครับ ถือว่าคนเรามีวุฒิภาวะไม่เท่ากัน อันนี้ในแบบที่ดี
    อย่างไปซีเรียด คิดมาก ช่างเขาเดียวก็จากกันแล้ว

10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    โทรแจ้ง ตร
    ขับตาม

พาไปคุยโรงพัก
    ขอค่าทำขวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้