ถามพี่ยอดเรื่องล้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย jasma_arm, 10 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    รบกวนถามพี่ยอดหน่อยคับ

ถ้า ล้อหน้า ออฟ32 กว้าง 8นิ้ว มันจะเลี้ยวติดมั๊ยพี่

แล้ว ล้อหลังกว้าง10 ออฟ38 มันจะล้นมั้ยคับ แล้วถ้าล้น ล้นเยอะป่าว

แล้วฝากพี่เชคราคา ปล่อง tom's แท้หน่อยคับ

ถ้าสั่งจากนอกราคาเท่าไหร่+ค่าขนส่งด้วยนะพี่

ถ้าไม่แรงมากผมจะได้จัดเลย

ลืมคับ ขอราคา+ค่าส่ง เสกิ์ต tom's แท้อะคับ (ที่ใส่อยู่งานก๊อปแก้ตรึมแถมไม่ค่อยเนียนเท่าที่อยากได้อะคับ)

ปล.โทหาพี่ไม่มีคนรับสายเลยคร้าฟ หลายวันแล้ว

2. โทษทีๆ ช่วงนี้โทรศัพท์ใกล้เจ้ง ไม่ค่อยมีสัญญาณ แล้วมัน divert เข้าเบอร์บ้านอ่ะดิ เลยไม่มีคนรับ

โอ้ว......ดูคำถามแล้ว......ถามเยอะชิบ..............ดีแล้ว ที่โทรไม่ติด 555

ล้อหน้าล้น 3 มิล
    ล้อหลังล้น 10 มิล หรือ 1 เซน นั่นแหละ นี้คือการล้น ที่เกิดจากการตั้งแคมเบอร์ 0 นะ แต่ปกติเราก็ตั้งกัน -1 หรือ -1.5 อยู่แล้ว เพราะงั้น ล้อมันจะมุดซุ้มและดูล้นน้อยกว่าค่าที่บอกไป เช่น ล้อหน้า อาจจะดู พอดีซุ้มเป๊ะเลย ล้อหลังล้นออกมานิดๆๆๆ อะไรเงี้ยะ ยังไงก็ไม่ล้นเท่า gramlight ที่เคยใส่แน่นอน

ส่วนปล่อง กับ เสกิต tom's แท้ ผมยังไม่เคยเห็นมีขายเลย หาเอาตามเซียงกงดีกว่า ที่เจอก็มีแต่ของก๊อบ แล้วค่าส่งก็แรงมากๆๆ เพราะของมันชิ้นใหญ่ เช่น ปล่องดักลม นี่ค่าของ + ค่าส่ง นี่ขึ้นหมื่นเลยนะ นี่ของก็อปนะ
    แต่เดี๋ยวจะลองเช็คให้อีกทีแล้วกัน

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สำหรับล้อหน้าอย่างเดียว โช๊คสตรัทติดแน่นอน(ก๊อบคำพูดพี่ยอดตอบ) แต่โช๊คเดิมไม่ชัวร์ครับ ต้องรอพี่ยอดมาตอบอีกรอบ

ที่โทรหาแกไม่ค่อยติด เพราะบ้านแกอยู่บ้านนอกครับ ห่างไกลสัญญาณโทรศัพท์มือถือ 555555 (ที่แซวแกหน่อยเพราะผมก็โทรไปไม่ค่อยมีคนรับเหมือนกัน อิอิอิ)

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สำหรับล้อหน้าอย่างเดียว โช๊คสตรัทติดแน่นอน(ก๊อบคำพูดพี่ยอดตอบ) แต่โช๊คเดิมไม่ชัวร์ครับ ต้องรอพี่ยอดมาตอบอีกรอบ

ที่โทรหาแกไม่ค่อยติด เพราะบ้านแกอยู่บ้านนอกครับ ห่างไกลสัญญาณโทรศัพท์มือถือ 555555 (ที่แซวแกหน่อยเพราะผมก็โทรไปไม่ค่อยมีคนรับเหมือนกัน อิอิอิ)

5. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    อยู่ที่ยางอีกอย่างนะครับ ล้อหน้าหน่ะ
    ถ้ากว้างไปหน่อย ก็ติดอีกนั่นแหละ

6. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    พี่ยอดดดดด ...

สมกับเป็นโปร MR2 จริงๆครับผม

(ไม่ได้เข้ามาเล่น+ตอบกระทู้นาน (มาก) เลยแวะเวียนมาทักทายซะหน่อยครับ)

ปล. คิดถึงพี่ยอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้