ตามหาร้านขายบูธช่วงล่าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PK.K, 8 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ตั้งแต่สมัครสมาชิกไปก็ไม่ได้แวะไปรวมสนุกที่คลับเลยครับ
    ลงรูปเดี่ยวจะลืม

Uploaded with ImageShack.us
    ตามหาร้านขายบูธช่วงล่าง.EK ครับ .อยากได้ยี้ห้อดีๆทนๆหน่อยครับ ปรกติใช้ยี้ห้ออะไรกันครับ

(ไม่ต้องถึงขั้นของแต่งแต่ถ้าราคาแพงกว่านิดหน่อยก็อยากให้แนะนำครับ)

.ไม่ทราบใครพอมีรายระเอียดเกี่ยวกับช่วงล่างบ้างไหมครับว่าเวลาซื้อให้ซื้อตัวแบบไหนยี้ห้ออะไร จำนวนกีตัว...

มีตัวอะไรบ้างเรียกว่าอะไรบ้าง ...(ตอนนี้ผมกลับไปอยู่กระบี่ มีแต่ของทั่วไปใส่ไปแป๊ปเดี่ยวย้วยๆแล้วไม่ทนเลย)

ตอนนี้อยากเปลียนบูธช่วงล่างใหม่หมดเลยครับ (ตอนนี้ขึ้นมากรุงเทพเลยกะจะซื้อไปให้ร้านที่กระบี่เปลียนให้ครับ)

ของเดิมเคยเปลียนบ้างจุดตอนนี้ช่วงล่างไม่แน่นเลยครับเข้าโค้งเร็วรถไม่นิ่งเหมื่อนทำรถใหม่ๆ กะเปลียนใหม่หมดเลย

มีเรื่องรบกวนถามอีกนิดครับ..คือตัวคาลิปเปอร์(เบรกหลังฝั่งคนนั่ง )ตัวแกนที่ยืดหดได้ให้ตัวได้อะครับมันสนิมขึ้นตัวเบรกเลยไม่เลือนไปตามการสึกของผ้าเบรกครับยืดออกไปแล้วไม่หดกลับ.....ทำให้กินผ้าเบรกข้างเดี่ยว
    พอจะหาซื้อแกนตัวนี้ได้ที่ไหนครับ รึว่าใครมีเบรกหลังเก่าแยกขายไหมครับ รึใครจะขายยกทั้งตัวเลยก็ได้ครับ
    ต้องรบกวนด้วยครับ(เบรกหลัง)

2. PK.K

492
    13
    0
    เบอร์หน่อยครับ... 0803839760 ....รึว่าใครขายของพวกนี้อยู่บ้าง จะได้สั้งจัดเป็นชุดเลย

3. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ไอ้ตัวแกนที่ว่า เนี้ย ผมว่าน่าจะลูกสูบปั้มเบรค ใช่มั้ยครับ...

มันดันผ้าเบรคอยู่ใช่มั้ย ... ถ้าใช่ก็ต้องเปลี่ยนอ่ะครับ

ลูกสูบ 750 แท้ + ลูกยางชุดซ่อม 800 กว่า ๆ เบิกที่วรจักรครับ

เคยซื้อ มานั่งทำเมื่อหลายเดือนก่อน อ่ะ ครับ

สาเหตุ มาจากซีลกันฝุ่นขาด สนิมกินลูกสูบปั้มเบรค... ครับ

...

4. PK.K

492
    13
    0
    ขอบคุณครับแต่ไม่ใช้ครับ มันเป็นตัวยึดกับขาเบรกครับสองแกนครับตัวเป็นตัวยืดหดเวลาเบรกหนา/บาง มียางหุ้มนิดนึงเหมือนแกนโชคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้