ช่วยแนะนำฟร้อนท์ที่มีไฟเรืองแสงสีส้มๆแดงๆด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย popdemonic, 13 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    คือรถผมเป็นรถออดี้ ไฟเรืองแสงภายในจะมีสีส้มๆแดงๆทั้งหมดเลยครับ

พอดีเมื่อวันก่อนฟร้อนตัวเก่าEclipse มันเสียหายควันขึ้นเลยครับ เลย

จำเป็นต้องหาฟร้อนท์ตัวใหม่มาใช้งานครับ เลยอยากได้ฟร้อนท์ที่

ปุ่มเรืองแสงต่างๆเป็นสีส้มๆแดงๆ รวมทั้งหน้าปัดเป็นสีส้มๆแดงๆทั้ง

หมด เพื่อนผมแนะนำตัวJVC-KD LH 915เป็นตัวที่ออกมานานพอควร

แต่กลัวว่าจะหาของยาก รวมทั้งอาจเจอของย้อมแมว เลยอยากรบ

กวนช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าตอนนี้มีตัวไหนที่มีหน้าปัดรวมทั้ง

ปุ่มแบบที่ต้องการบ้างครับ อยากได้แบบเล่นMP3 ได้ด้วย เพราะ

ไหนๆจะซื้อทั้งที งบประมาณ ราวๆ7000-10000บาท ผมเองไม่ได้ใช้

แอมป์ขับครับ ใช้ไฮ เพาเวอร์ธรรมดา ขับกลางแหลม 2คู่

ปล ช่วยแนะเว็บที่มีรูปฟร้อนท์เยอะๆด้วยครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    โอโห ควันขึ้นเลยเหรอครับเนี่ย :eek:

ลองดู JVC 825 จิครับ ตอนนี้ราคาเริ่มลงแล้ว ตัวปุ่มกดเป็นสีแดง
    ส่วนหน้าจอสามารถตั้งได้หลายสี หรือจะผสมสีเองก็ได้ ใช้USB ได้
    หน้าจอกราฟฟิค โหลดจากเน็ทเพิ่มเติมได้ ปรีเอาท์ 3 ชุดแรงดัน 5V
    ปรับครอส อีควอไรเซอร์ได้ผมลองเอามือถือที่เล่น MP3 ที่ใช้สาย USB
    มาลองเสียบดูใช้ได้ด้วยครับ ต่อไอพอทก็ได้ เสียงดี ฟังสบายครับราคาที่
    ผมซื้อมา 7800 ที่ร้านเครื่องเสียงแถว ลาดพร้าว 101 อะครับ

3. popdemonic

191
    19
    18
    ในรูปผมเห็น มันมีสีน้ำเงินตรงปุ่มโรตารี่ ตรงนั้นสามารถปรับให้เป็นสีแดงได้ใช่มั้ยครับ

4. T_4wd

490
    13
    18
    แหะๆ ไม่ได้อ่ะครับ แต่หน้าจอกราฟฟิคปรับได้หลายสี สีแดง สีส้มอัมพัน
    หรือจะผสมสีเองก็ได้ แต่ผมไม่แน่ใจรุ่นที่เป็นหน้าปัทม์สีดำ ตัววงแหวน
    อาจจจะเป็นสีแดงก็ได้ครับ แต่รุ่นหน้าปัทม์สีดำไม่นำเข้ามาขายในเมืองไทย
    แต่รุ่นใหม่ๆเห็นมีตัวหน้าปัทม์สีดำด้วย แล้วเด๋วจะ เซิร์สรูปมาให้ดูนะครับ:)

5. T_4wd

490
    13
    18
    ยี่ห้อ JVC ถ้าเป็นปุ่มสีแดงทั้งหมด หน้าจอจะเป็น dot ธรรมดา
    ไม่ใช่จอกราฟฟิคอ่ะครับ

ยี่ห้อ นากา ก็มีสีส้มแดง เหมือนกัน แต่ราคาท่าจะแรง ลูกเล่นก็น้อยอ่ะ แต่เสียง
    น่าจะระดับ ไฮเอ็นด์

ยี่ห้อ Sony ก็มีเป็นปุ่มสีแดง แต่พวกจอจะเป็นตัวหนังสือสีขาว สีฟ้า แบบฟลู
    ออเรสเซนท์ หรือไงนี่แระ รุ่นใหม่มีเทคโนโลยีบูลทูชด้วยมั้งครับ

ยี่ห้อRockford ปุ่มต่างๆก็เป็นไฟสีแดง ตัวหนังสือสีฟ้าออกขาวๆหน่อย ยี่ห้อ
    นี้เสียงก็ดีครับ เคยใช้รุ่นRFX5000 อ่ะครับ แต่หัวอ่านไม่ค่อยดี เล่นแผ่น MP3
    ไม่ค่อยได้

6. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    ลองดู นากา CD45Z ดูครับ ไฟโทนเดียวกับหน้าปัดออดี้เลย:D

พอดีเพื่อนผมลงขายอยู่ โทรไปดูนะครับ ลองดูตัวจริงก่อน รู้สึกถอดออกมาจากรถแล้ว

แต่ให้ช่างต่อลองให้ชมได้ครับ 081-3910754 ฮิม:D

7. popdemonic

191
    19
    18
    ขอบคุณคุณT_4WDมากๆครับ เดี๋ยวรอเปิดสงกรานต์ก่อนเดี๋ยวค่อยว่ากันใหม่

คุณ^_^PreluDe_H22A^_^ ผมสนใจนากาcd45zเหมือนกัน แต่ปัญหาคือมันทำอะไรไม่ได้เลยเพื่อนผมเค้าใส่อยู่ในออดี้เหมือนกัน

8. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    ต้องถามตัวเองก่อนครับท่านว่าต้องการอะไรจากเครื่องเสียงแต่ละชิ้นที่ท่านจะใส่

ผมไม่เชียร์ของเพื่อนผมนะครับ ถ้าหากมันไม่ตรงกับความต้องการของท่าน จขกท

ถ้าเอาสีไฟเหมือนกับเสียงดีตัวนี้ผมว่าเหมาะที่สุดครับ

แต่ถ้าท่านต้องการ MP3 หรือต่อ I-Pod หรือ Thumbdrive ด้วย USB

คงต้องมองฟร้อนท์รุ่นใหม่ๆครับ

หรือหากต้องการฟร้อนท์ที่ปรับแต่งได้เยอะๆมาครอส ปรี ไทม์ ในตัว ก้อต้องเล่นรุ่นสูงหน่อยครับ

ลองหาคำตอบในใจตัวท่านเองก่อนนะครับ:D

9. popdemonic

191
    19
    18
    ขอบคุณมากครับ สุดท้าย LH 915 ของหมดแล้วครับ ไม่มีเหลือแล้ว

เลยไปจบที่JVC-G825 ครับก็ok ครับ มีตรงปุ่มโรตารี่เปนสีน้ำเงินแค่จุดเดียว

มันดันไปอยู่ติดกับ ไฟโดนัทรอบที่จุดบุหรี่ที่เป็นสีส้มแดงๆ ดูไปก็ไม่เคอะเขินมากนัก ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้