เจอร้านเทพแล้วกรู สงสารขาวผ่องชิบเป๋ง ** รูปหน้า 2 ครับ **

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 9 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เมื่อวาน เอาขาวผ่องสุด Love ไปติดตั้งเครื่องดมสารระเหยมาครับ
    ด้วยความงบน้อย เลยเอามิกเซอร์ธรรมดา ก็คุยกะที่อู่ไว้ เอารถไปให้ 7 โมงเช้า
    ไปถึง คุยกะเจ้าของเสร็จสรรพ ว่าเอาอะไรบ้าง เจ้าของตีราคามาไม่เกืน 6000
    "เย็น ๆ มารับรถได้เลย เด๋วทำให้ดี" แกว่างั้นนะ

จากนั้นก็ไปทำงานตามประสาคนน่ารักตามปกติ จนบ่าย 3 กลับไปที่อู่ แม่เจ้า
    ขาวผ่องยังติดตั้งไม่เสร็จ เหลือคันสุดท้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    คันอื่นมาที่หลังแน่ ๆ เพราะตอนเช้า ไปคันแรก เค้าจูนแก๊สกันแล้ว

ผมนัดเพื่อนถ่ายรูปที่พระบรม น้องที่จะเอาไฟเพดานไปรอที่อู่พี่ติ่ง นัดแฟนจะแวะกินปลาลวกข้างทาง
    ซึ่งเวลาทั้งหมดถูกวางมาเป็นระบบ มีการเผื่อเวลาจูนยากแล้ว 1 ชม
    แต่สองทุ่มสี่สิบ ยังอยู่ที่ร้าน เลยทนไม่ไหวต้องเอารถกลับบ้านก่อน
    เดินเข้าไปดูบิล 8600 กว่า ๆ

มีผัวของลูกเจ้าของยืนทำหน้ากวนตีนถือบิลอยู่
    เห็นราคาหม้อต้ม 4500 แล้วตกใจ ถามไปว่า เมื่อเช้าเจ้าของบอก 3800
    ตอบกลับมาแบบห้วน ๆ ว่า "อันนั้นหม้อ Super เทอร์โบ ก็ 4500"
    สายน้ำมันไหลกลับปริ มันเปลี่ยนให้ในราคา 400 กับความยาวสาย 1 ศอก
    เหล็กรัดท่อแก๊ส คิดตัวละ 38 บาท

รถก็วิ่งแก๊สไม่ได้ จูนไม่สำเร็จ เป็นความผิดรถกรูอีก
    บอกว่าอาจจะวางมาไม่ดี บางทีอู่ที่วางมา อาจวายริ่งไม่ครบก็ได้ ว่าไปนู่น
    ชักสีหน้าใส่ ยังกะติดให้กรูฟรี ๆ
    ของคืนมิกเซอร์ ทั้งที่ใช้ไม่ได้ ตอนเดินสวนกันไหลแทบชนกัน
    ช่างแม่งก็ไม่รู้เรื่อง ขันน็อตตั้งรอบเดินเบาหายไปอีก แล้วจะหาซื้อที่ไหนได้ เมืองไทยมีขายมั้ย
    ตอนจูนก็กระทืบคันเร่งกันสนุกสนาน สัดเอ้ย กรูขับมายังไม่เคยทำแบบมึงเลย

เสียใจชิบหายเลย อุตส่าห์แนะนำคนอื่นไปทำร้านมึง
    กรูก็ลูกค้าเก่า ตังค์อ่ะกรูมี แต่อย่าถือโอกาสฟังลูกค้าเลย ทำแบบนี้มันบาป

ปล. ร้านอยู่ตรงข้ามบ้านหมออาร์ต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2010
  2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เป็นแบบนี้อีกละ ไอ้อ้วนเอ๊ยยยยยยยย

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไอ้ร้านนี้เรื่องเพียบ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แล้วจบยังไงเนี่ยพี่ตอนนี้

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เป็นไงบ้างครับตั๋น

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ติดแก๊ส นี่แม่งทำใจ นัดกันแต่เช้า ไปถึงช่าง แม่งยังไม่ตื่น กว่าจะได้เริ่มทำก็ จะเที่ยงละ กว่าจะเสร็จ ได้จูน ตอนตี 1 เสร็จ ก็ตี 2 กว่า ขับกลับบ้าน

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เข้าใจครับ เคยเจอแบบนี้คล้ายๆกัน :sad:

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เอาใจช่วยครับ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เซ็งแทนเลยแบบนี้

ประชดแมร่งเลยตั๋น

ผอม ใส่ แมร่งไป เลย

ส่าดดดด

10. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อย่างนี้แหละ รถไม่ใช่ของแม่ม ช้ำไม่ใช่เรื่องของกรู

ถือว่าเป็นคราวซวยครับพี่ ร้านแบบนี้ มีเพื่อนบอกเพื่อน มีพี่บอกพี่ ประจานได้ประจานไป เอาให้แม่มจนกันไปข้าง

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    คงไม่ใช่ร้านที่อยู่ในซอยปั๊มปตท. ที่เข้าไปลึกๆนะ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อีกแระไอ้อ้วนนนนนนนน

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ร้านไหน เอ่ยชื่อ ไป

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไม่ถามแม่งไปเลยละขับดีๆไม่เป็นเหรอ

15. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ร้านไหนครับนี่ ดูมันทำ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    วันนี้ได่อีอ้วนน้อยมาพาไปซื้อมิกเซอร์ครับ
    จูนเอง ลองเอง มือจะพองไปหมดแล้ว

ตอนนี้ก็วิ่งได้ตอนไม่เปิดแอร์ เนียนดี ไม่มีปัญหาอะไร
    ส่วนที่เปิดแอร์ไม่ได้ เพราะเวคคั่มแอร์ไม่ทำงานตอนเป็นแก๊ส
    ช่างคงเอาสายอะไรซักอย่างออกแน่ ๆ เพราะตอนใช้น้ำมัน เวคคั่มทำงานได้ ไม่มีปัญหา

ร้าน ช.ออโต้แก๊ส พระราม 5 ครับ

ก่อนหน้านี้ เครื่องเก่าผมก็ติดแก๊สที่นี่ มันไม่ได้ดีอะไรนักนะครับ เห็นว่าเก็บงานดี
    แต่งวดก่อนก็ต้องแก้เองถึงจะจบ เคยเหม็นแก๊ส ก็บอกว่ามาจากท่อ
    ทั้งที่ทุกคนก็น่าจะรู้ว่า แก๊สที่ยังไม่เผาใหม้ กลิ่นเป็นยังไง
    ที่เข้าไปทำอีก เพราะไม่ค่อยมีตังค์ครับ สอบถามแล้วถูกดีเลยเข้าไป
    ที่ไหนได้ พอกะร้านอื่นแหละ แถมงานไม่ได้เรื่องด้วย ฮ่วยยยยยย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ผมจะพยายามทำมันให้จงได้
    ผมรักของของผม ทำเองนี่แหละ พังคามือจะได้ไม่เสียใจเท่าคนอื่นทำ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:28:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:28:40 ----------

วันนี้ได่อีอ้วนน้อยมาพาไปซื้อมิกเซอร์ครับ
    จูนเอง ลองเอง มือจะพองไปหมดแล้ว

ตอนนี้ก็วิ่งได้ตอนไม่เปิดแอร์ เนียนดี ไม่มีปัญหาอะไร
    ส่วนที่เปิดแอร์ไม่ได้ เพราะเวคคั่มแอร์ไม่ทำงานตอนเป็นแก๊ส
    ช่างคงเอาสายอะไรซักอย่างออกแน่ ๆ เพราะตอนใช้น้ำมัน เวคคั่มทำงานได้ ไม่มีปัญหา

ร้าน ช.ออโต้แก๊ส พระราม 5 ครับ

ก่อนหน้านี้ เครื่องเก่าผมก็ติดแก๊สที่นี่ มันไม่ได้ดีอะไรนักนะครับ เห็นว่าเก็บงานดี
    แต่งวดก่อนก็ต้องแก้เองถึงจะจบ เคยเหม็นแก๊ส ก็บอกว่ามาจากท่อ
    ทั้งที่ทุกคนก็น่าจะรู้ว่า แก๊สที่ยังไม่เผาใหม้ กลิ่นเป็นยังไง
    ที่เข้าไปทำอีก เพราะไม่ค่อยมีตังค์ครับ สอบถามแล้วถูกดีเลยเข้าไป
    ที่ไหนได้ พอกะร้านอื่นแหละ แถมงานไม่ได้เรื่องด้วย ฮ่วยยยยยย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ผมจะพยายามทำมันให้จงได้
    ผมรักของของผม ทำเองนี่แหละ พังคามือจะได้ไม่เสียใจเท่าคนอื่นทำ

17. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เวรเอ๊ย.. เจองี้
    เหนร้านดูดี ทำไมถึงเปนแบบนี้

ยังงัยขอให้พี่จูนจบ วิ่งเนียนในเร็ววันคับ

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สาดดดดดดดดดดด
    เซ็งแทนอ่ะ...

19. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ เซ็งแทน เฮ้ออออ.อ

20. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

เจอร้านที่ชอบเขียนบิล สาถะยาย อะไรมาไม่รู้เยอะแยะมันน่าเซ็งเหมือนกันนะ

21. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    เอาใจช่วยคร้าบตั๋น หายเร็วนะ ถ้าจูนไม่จบเดี๋ยวแนะนำร้านให้ แถวตลิ่งชัน ร้านนี้OKครับ

22. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    จูนเนียนเมื่อไหร่มาจูนของผมด้วยนะ มิกซืเซอร์กะเทอร์โบ จูนยากดีจังเลยผมจูนมา 4 ปีและ ดีบ้าง วิ่งบ้างดับบ้าง แต่ได้อารมณ์เราทำเอง

23. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    สู้ๆนะเพ่ชายยยยยยย

24. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    สู้ ๆ น่ะ

25. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าจูนไม่ได้บอกพี่นะ

26. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    เซ็งแทนเลย -*-

27. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ไอ้ร้านนีแหละ มันจูนรถมิตซูเพื่อนไม่นิ่ง แม่งโทษไอ้นู่นพัง ไอ้นี่พัง ไอ้โอ๊ตเจี๊ยวเล็กมั่งหละ

สุดท้ายย้ายไปที่อื่น นิ่งกิ๊ก ช่างบอกมันมีปัญหาที่ระบบแก๊สสสสสสสส.....

28. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    P11 ของพี่ผมก็ติดที่นั้นนะนิ่งเลย เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆพี่

ว่าแต่หมอขอขี้ถุงนึงจะเอาไปปาร้านมัน จะเอาไปจากบ้านเด๋วเหม็นรถ :D:D:D

29. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แล้วตอนนี้เป็นไงมั่ง อ้วน
    ปล. หมอ บอกว่าอย่าพูดบ่อย เค้าเขิน 555

30. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    โอ่ววววววว เห็นใจเพื่อนร่วมงาน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้