เหยียบคันเร่ง แล้วมีเสียงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 9 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตอนขับน้ำมัน(ขณะวิ่ง)เหยียบคันเร่ง แล้วมีเสียง กรีกๆๆๆๆๆ เบาๆ ตามแรงเหยียบ พอถอนคันเร่งก็ไม่มีเสียง

แต่พอเปลียนเป็น แก๊ส เสียงที่ดัง กลับเบา และเหมือนหายไป ครับ

เป็นที่วาวล์ รึป่าวครับ :cry::cry::cry::cry:

2. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ตั้ง ไฟ แก่ ไป ครับ...

บิดจานจ่าย ตามเข็ม มา นิด นึ่ง

ใช้น้ำมันก็จะไม่ดัง แล้วครับ...

จูนแก๊สเพิ่ม อีก จะได้วิ่งแก๊ส เนียน ๆ

3. salmon drag

286
    7
    0
    ผมเติม 91 ธรรมดา เกี่ยวไหมครับ ถ้าเป็นที่ไฟแก่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:17:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:16:21 ----------

ผมเติม 91 ธรรมดา เกี่ยวไหมครับ ถ้าเป็นที่ไฟแก่

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

5. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ลองตั้ง ไฟ ดู ยัง ครับ...

ถ้า ใช้ 95 ดังน้อยลง นิดนึ่ง...

แต่ หาเติมยาก เหลือ เกิน...

6. puiza02

puiza02 New Member Member

25
    2
    0
    ผมเคยเป็นครับ อาการแบบนี้ช่างบอกว่าวาวล์เขก เติมอะไรไม่เกี่ยวกันนะครับ ให้ตั้งจานจ่ายโดยการหมุนองศาจานจ่ายเอาแบบท่านข้างบนบอกนะครับ เพราะว่าไฟมันแก่จัดนะครับ เหอะๆ

7. salmon drag

286
    7
    0
    ลองทำตามคำแนะนำแล้วครับ ผมหมุนไปประมาณ 2mm เสียงหายลงเยอะครับ แต่ยังมีอยู่นิดๆ ต้องหมุนไปอีกหน่อยไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้