supercharge VS turbo charger อย่างใหนดี?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย superchargeeeeee, 15 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superchargeeeeee

superchargeeeeee Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ เครื่อง 1800 auto อยู่น่ะครับ อยากให้เครื่องแรงกว่านี้ โดยที่ยังไม่อยาก เปลี่ยน เครื่อง เลย อยาก ใส่ supercharge เพราะ เห็นว่า ไม่ ต้อ งรอ รอบเลย แถม ไม่ต้องห่วง เรื่อง turbo พัง เวลา อัดนานๆ อันนี้จิง ป่าวครับ แต่ทำไมผมไม่ค่อย เห็น คนใช้เลยอ่ะครับ ช่วยตอบทีนะครับ แล้ว ถ้าใส่ supercharge กับ ลง เครื่อง turbo อันใหนถุกกว่ากันครับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    Supercharger น่าจะแพงกว่า Turbo อยู่โขนะครับ เรื่องความแรง Turbo แรงกว่าแน่นอนครับแต่จะจุกจิกกว่า พังง่ายกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าใส่เทอร์โบแล้วไม่ไปยุ่งกับมันคือไม่พยายามให้มันแรงขึ้นแล้วร้านที่ติดตั้งมีฝีมือ เทอร์โบมันก็ไม่พังครับ เทอร์โบใช้ไอเสียเป็นตัวปั่น แต่ Supercharger ใช้มอเตอร์ปั่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้