พึ่งซื้อcoupeมาครับ ขอตำแนะนำว่าทำไงให้แรงกว่านี้อะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย KEN., 9 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KEN.

KEN. Guest

0
    0
    0
    พึ่งซื้อcoupeมาครับ ขอคำแนะนำว่าทำไงให้แรงกว่านี้อะครับ
    (เกียร์ออโต้ครับ ธรรมดาขับไม่เป็นครับ)
    โดนวีออส จี้ สวน ปาจำ ใครๆเห็นเป็นต้องมาจี้ หนี้ก็ไม่ออก
    (รถดิมๆ เครื่องเดิมๆ แค่โหลดอะ)
    เลยอยากทำให้แรงอะครับ
    แนะนำทีครับ
    งบไม่เกินแสนพอสู้ครับ
    อยู่นนท์ครับผม

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ถ้าเกีย ธรรมดาขับไม่เป็น ก็คงต้อง B16a At ไม่ก้ B20 At อะครับ แต่ถ้าอยากสนุกจิงๆ ต้องหันมาเล่น b16 b18 ที่เป็นเกียธรรมดาครับๆ รับรอง แหล่มแน่นอนครับๆ ^____^ แต่ก็อยุ่ที่องประกอบอื่นๆด้วย เช่น ช่วงล่าง max อารายแบบเนี้ยอะครับ
    รอพี่ๆๆคนอื่นๆๆๆมาตอบอีกทีนะครับ ยังไงก็ลองดูๆๆเป็นแนวทางไว้นะครับ

แต่ขอบอก MT มันและจี๊ดได้ใจๆๆ จนจะไม่มีทางไปขับเกีย AT อีกเรยครับ ^^

3. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ชอบแคมเดี่ยวหรือคู่คับ

ได้แนะนำถูก

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมกดเต็มๆเดิม ก็ไม่หนีกับวีออสนะ ของผมล้อ สิบหก วีออสล้อกะทะ ไล่กันไปจบ เฉียดสองร้อย

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ผมชอบแข่งกับ สามล้อปั่นในซอยอะคับ แซงซ้าย ปาดขวา ปาดหน้าปาดหลัง พอดีจะซื้อชาเย็น เฮียแกไม่ยอมจอดซักที คิคิ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

พ่อคนอารมย์ดี......ขำได้ทุกงาน....นะ...ชิชิ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

บอกตรงๆนะ ไม่เคยกลัวเลยอะวีออส บางครั้งมันก็อยู่ที่จังหวะและฝีมือคนขับเหมือนกันนะ

ถ้าอยากแรงนี่ต้องถามน้องบุคกับลุงหนวดเลย ตัวแรงๆ อิอิ เพราะวาเองก็เครื่องเดิมเกียร์ออโต้

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

..............................งบไม่เกินแสนพอสู้ครับ.............
    งบขนาดนี้ทิ้ง วีออสเทอร์โบ สบายๆครับ :D:D:D:sad::sad::sad:

9. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ถ้าเดิมๆ ต้องอาศัยลูกบู๊อะครับพี่ b16a AT ก็วิ่งเหมือนกันน๊า....

10. bestza

2,475
    13
    0
    ^^ แต่ดูถูก วีออสเทอโบไม่ได้นะครับๆจะบอกไว้ก่อนๆๆ ผลีผลามไป หน้าหง๋ายๆกลับมาเลยนะครับ ช่ายมั้ย พี่อ๋อม ไอโจ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    วีออสจี้ตูด.... ก้อแซดดด ก่อนเลยค๊าบบบบ พี่น้อง

รถผมก้อเดิมอ่ะ มันไว้ก่อนค๊าบบ แพ้ช่างมานนน

ปล.อนาคตผมจะเปนB คิคิ

12. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมก็พึ่งซื้อมาครับ

อยากแรง

แต่เกียร์กระปุกขับไม่คล่องเหมือนกันเลยครับ 555+

ตอนนี้เน้นแต่งหล่อก่อนคับ ~~!!

ปล. ส่วนใหญ่ผมจะโดนA31จี้อ่ะ T_T

13. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    B 16 auto หรือ B 20 auto ก็ได้ค่ะ
    แต่ต้นก็ไม่ได้ดีอะไรมากมายนะคะ

14. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    วางแคมคู่เหอะครับ(โกงมันน่าจะง่ายกว่า) ถ้าแคมเดี่ยวเกียร์ออโต้ เจอวีออสเกียร์ธรรมดาอย่าผลีผลามเลยครับ อันตรายด้วยเพราะกรุงเทพรถมันเยอะ แล้วส่วนใหญ่พวกนี้เปรี้ยวๆทั้งนั้น ถ้าเราเกียร์ออโต้ต่อให้ฝีมือดีก็โดนง่ายๆครับ
    ใจเขาใจเราครับ เราคิดว่าเราเก่ง เค้าก็คิดว่าเค้าเก่ง ขับในกรุงเทพมันวัดกันที่จังหวะใครจะมุดดีกว่า ผมแคมเดี่ยวเหมือนกันแต่เกียร์ธรรมดา ถ้าจะซัดกับพวกนี้ต้องปิดแอร์ทุกครั้ง ใช้เกียร์รอบตวัดสะใจเลย ทั้งจังหวะกดคันเร่งส่ง จังหวะเบรกก็ต้องลดเกียร์ใช้เอ็นจิ้นเบรกควบคู่ไปทั้งดึงเกียร์ทั้งกดคันเร่งจนรอบตัดตลอด ใช้อยู่แค่เกียร์ 2-3-4 ถ้าเป็นเกียร์ออโต้คิดไม่ออกเลยจะดึงยังไงเวลาซัดเข้าไปแบบจะอัดตูดคันหน้าแล้วต้องกระทืบเบรกแล้วต้องลดเกียร์ 2 ให้มันดึงแล้วต้องมุดออก แล้วกดคันเร่งใหม่อะไรประมาณนี้ ผมก็เป็นอีกคนครับที่เคยโดนสวนแต่เป็นยาริสแต่งโหดๆแนวเซอร์กิตล้อเล็กๆเอาเบาะออกใส่โรบาร์ บางคันก็ตามตูดผมจนเหนื่อยก็ไม่หาย ผมเลยว่ามันไม่ใช่จิ๊บๆ แต่ถ้าเจอวีออสล้อโตๆท่อไฮเปอร์ใหญ่ๆเสียงเกียร์ออโต้นี่เป็นที่รู้กันว่าไม่ยากครับ

15. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    งบไม่เกินแสนผมว่าเล่นB16A A/T ดีกว่ามั้ยครับแรงใช้ได้นะ

16. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    อ่ะ....มานต้อง16+20 ชิมิ พี่แจน ถึงจะอุ่นจายย 555+

17. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    อ่ะนะ งี้ผมเรียกว่าเซฟตุ๊ดอ่ะคับ รุ่นเดียวกันมิกล้า ตบhonda อย่างเดียว
    ปล.ผมเล่นจนเครื่องระเบิดเลยอ่ะ 555+ ขำๆน๊าจ๊ะ

18. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าจะทำไว้หนีพวก วีออสที่ไม่ได้แต่งไรมากมาย ผมแนะนำ B20 ดีกว่าครับ

auto 2000 cc ขับสบายๆ ไม่แพงด้วย

หรือ

ถ้าอยากแรงเลยก็พวก B18 แต่เป็น MT นะครับแรงแน่นอน

B16 ผมว่ามันไม่คุ้ม ตอนนี้เริ่มอยากเพิ่ม CC รถตัวเองแล้ว

แมงอืดไปแล้ว.....

19. thananonn

1,973
    34
    0
    หรืออีกอย่างไม่อยากโดน จี้ตูด

แนะนำ แต่งเต็มภาพนอกให้โหดที่สุด รถสีไรก็ได้ ฝาโปรงหน้าหลังดำ ปีกนกล่างหลังซิ่ง โหลด ท่อดังๆ จกข้างซิ่ง แต่งให้แมงน่ากลัวสุดๆ เชื่อว่า จะลด % โดนไล่ลงเยอะ

หรือ ผลกลับด้าน โดนมากขึ้น

20. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0

555+

ประมาณว่าโหดขู่ไว้ก่อนเลยทีเดียว ~~!!

ปล. ผมว่ามีสิทธิ์โดนมากขึ้น คนไทยชอบลองของ :p

21. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มาช่วยไล่ตูดรถอาแปะขายชนเย็นช่วยหน่อย ยังไม่ได้กิน ของอาแปะแกเลยอะ ตามไม่ทันซักที

22. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เทอร์โบ ช่วยท่านได้

23. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    เพิ่ม CC กินเหล้าดิแบงค์ กินแล้ว CC เพิ่ม

24. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เอารถหนูไปแทนสิ วิออสไม่กล้าจี้เลยทีนี้

25. thananonn

1,973
    34
    0
    วิธีนั้นไม่แนะนำ เดี๋ยวจะแรงที่ สน.

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:53:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:53:15 ----------

เขาบอกว่า มีงบ 100K ของพี่มันเกิ๊นเกิน

26. bestza

2,475
    13
    0
    วาง B16 ไปเร้ยๆๆๆ แฟร๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:52:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:51:24 ----------

ไอที่ แปร๊ดๆๆ แล้ว ครึ่มอะนะนาย ฮ๋าๆๆๆ เอาใจเราปไปเร้ยเพื่อน อิอิ

27. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    อย่างเจ๋งอ่าอันนี้

อิอิอิอิอิอิอิ

28. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ใช้สูตรผมก็ได้นาาครับ
    จากโจท ทิ้งอีออสไปไกลๆ โดยใช้เกียร์โต้ และงบไม่เกินแสนน
    จะได้สูตร b16a+b20b+เกียร์โต้b16a+จูนเรียวทามม
    ผลที่ได้ แรงตั้งแต่ออกตัวแล้ว tec มายิ่งแซดด ยัน 200++
    ผลการทดลอง ทิ้ง lancer ex เครื่อง 2000 ได้ ที่ฟามเร็ว 220 กม/ชม แต่ตอนออกตัวโดนเค้าทิ้ง เนื่องจากเกียร์เปลี่ยนช้า ถึงจะชิฟเองก็เถอะ
    ผลเสีย 1. เกียร์เปลี่ยนช้า ถึงจะชิฟเองก็ช้า ขยายความ เราชิฟเกียร์ไปแล้วแต่รถจะ delay ในการเปลี่ยนเกียร์ ทำให้รอบไม่ต่อเนื่อง ยิ่งในช่วง tec เปิด
    2. เกียร์โตเป็นแบบดันขึ้นอย่างเดียว ทำให้ชิฟพลาดง่าย(เลยlock)
    งบประมาณ ไม่เกิน แสน ทำมาเมื่อเดือน ธค 52 ณ อู่ดังที่นนท์นี่แหละ

มาดูตัวจิงได้นะครับ ผมอยู่เมืองทองธานี

29. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

กว่าจะทิ้งได้ต้องรอให้ถึง 220 กม./ชม. เลยเหรอคะ ถนนเมืองไทยไม่ใช่ทุกที่ที่จะมีทางยาวๆให้ซัดน่าเราว่า

แล้วถ้าเจอถนนรถเยอะๆละ อันนี้เราว่าไม่ได้วัดที่เครื่องยนต์แล้วละ

อีกอย่างนะคะ ด้วยความเป็นห่วงจากใจเลย ใช้ความเร็วขนาดนั้นพลาดมาแล้วอันตรายมากนะคะ

เล่นกันบนถนนเอาพอขำๆก็พอคะ เอาแค่กำราบว่าอย่ามายุ่งกับเรา อย่าถึงขนาดนั้นเลย ขับรถเร็วนะนั่น น่ากลัวๆ

30. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

มาเดี๋ยวช่วยขี่จักรยานไล่ให้ เอากี่ถุง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้