ติดแก็สR 10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย dj_tonty, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dj_tonty

dj_tonty New Member Member

3
    0
    0
    ใช้ R10เครื่องGA16 อยากติดแก็สแต่งบน้อยครับ อยากติดแบบดูด แต่อ่านในเว็บแล้วเหมือนว่าจะมีปัญหาเรื่องAIR FLOW เลยอยากได้คำปรึกษาจากทุกๆท่านนะครับว่าจะมีวิธีแก้หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    จูนดีๆใช้มิกซ์ให้ถูกขนาด เปลี่ยนกรองแก็สบ่อยๆ ขยันถ่ายขี้แก็ส ระบบดูดก็ใช้งานได้ครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ติดแบบมิกซ์อยู่ครับ..ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ..กลัวไปเองรึเปล่า..ผมไปทำที่อู่ในซอยลาดพร้าว 71 ราคา 17 K ติดตั้งมา 2 ปีกว่าแล้ว..ไม่เป็นไรเลย..ตัดกลับไปกลับมาระหว่างแก๊ส-น้ำมัน ก้อแทบไม่เห็นความแตกต่าง..(สะอึกช่วงเปลี่ยนเป็นน้ำมัน นิดนึง..น้ำมันมันจ่ายไปไม่ทัน;););))

4. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ผมใช้มา4 ปีแล้วปกติดีครับ
    ควรให้ร้านตัดปั๊มติ๊กเบนซิลด้วน เพราะเวลาท่อน้ำมันแตกจะอันตรายมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้