สิ่งดีๆที่ได้รับจากเพื่อนๆชาว ROVER + ประกาศหาของด้วยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pencilpen, 16 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pencilpen

pencilpen New Member Member

18
    0
    0
    รถ ROVER 623 ที่ได้มาขาดของบางอย่าง
    และบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมาได้รับความช่วยเหลือจากเพื่อนๆชาว ROVER ที่แสนดีครับ
    ได้รับ มือจับเปิดในด้านขวามาครับ ตามรูปครับจากคุณ ไมโล ต้องขอขอบคุณมากๆ
    เอามาแปะไว้ในที่ๆมันโบ๋อยู่ตามรูปครับ แต่ตอนนี้ยังขาดมือเปิดในซ้ายอยู่
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านไหนพอจะมีอของหรือมีที่หาของแนะนำไหมครับ

สิ่งใหญ่ที่ยังขาดอีกอย่างคือกรประตูฝั่งคนขับซึ่งตัวกรพลาดสติกมันหักไปนิดนึงทำให้
    ปิดลำบากครับตามรูป ผมถ่ายรูปกรประตูฝั่งคนขับที่เสียหาย และกรฝั่งขวาหลัง
    ที่สมบูรณ์มาให้เห็นภาพความเสียหายกันน่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    เนื่องจากมันอยู่ฝั่งคนขับเลยทำให้หงุดหงิดใจพอสมควร...ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    โทรมาหรือว่าฝากเบอร์ไว้ก็ได้ครับ...เป้ 086-5050-968
    [email protected]

ปล. เอาเพลงมาฝากด้วยครับ อัลบัมของผมเมื่อสองปีที่แล้ว อินดี้เล็กๆน่ะครับ
    อัลบัมของคนเขียนเพลงที่ใช้นามปากกาว่า "ดินสอสำราญ กับ ปากกาเที่ยงคืน"
    ผมเขียนเนื้อร้องทำนอง และทำดนตรีเองครับ มีพี่ๆหลายๆท่านมาช่วยร้อง
    01. หนาวกับเหงา Feat.ป๊อป Sax
    02. แอบส่งตาซึ้งๆ Feat.บอล เรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา
    03. เสียงแห่งความรัก Feat.ณัฎฐา
    04. พี่ชาย Feat.ป๊อป Sax
    05. ไม่รู้ทำไม Feat.เดียร์ Acappella 7 & ปะศิรัตน์
    06. เลือก Feat. สุเมธ องอาจ & ณัฎฐา
    07. เธอจะรู้บ้างไหม Feat.กานต์ Hum
    08. พระจันทร์ที่ฉันมอง Feat.เดียร์ Acappella 7
    09. เพราะว่าเธอน่ารัก Feat.รามิล +Go To Peace Team

โหลดทั้งอัลบัมได้ที่

http://www.mediafire.com/?mnwnyzozdid

ผมใจดีที่ช่วยเหลือเรื่องกรประตูได้ ผมขอยัดเยียด
    แผ่น "ดินสอสำราญ กับ ปากกาเที่ยงคืน" แผ่นจริง
    ที่ผมเหลืออยู่ไม่กี่แผ่นไปให้ทดลองฟังด้วยนะครับ...555

ปล อีกทีขอบคุณ คุณเอสด้วยนะครับสำหรับคำปรึกษาหลายๆอย่าง

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ไมเป็นไรครับ

ส่วนที่เหลือ ที่คุณหาอยู่ เพื่อนๆใน club น่าจะมีเก็บไว้ครับ
    แต่ถ้าหาไม่ได้ ลองดูที่บางนา พระราม3 เพชรเกษม81

พระราม5 ไม่มีเพราะ ไปดูให้แล้วครับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ประตูหลัง ฝั่งขวา หลัง คนขับ ของนัดก็ ปิด ลำบากคร๊าฟ เหนว่า น่าจาเปนที่ตัว พาสติก แตก หรือ หลุดไร สักอย่าง ทำให้ปิดประตุ ต้องแรงๆ น่อยๆ ถึงจาแน่น คัยเปน แบบนี้ หรือแก้ยังไง เอ่ย !!!!

4. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    แฮะๆ

หายากจริงๆครับ ขนาดทั้งบานประตูด้านคนขับยังแทบไม่มีเลยครับ ทั้งบางนาและทางเซียงกงโรเวอร์เองก็ยังไม่มี

แต่ผมทำมาแล้วครับ โดนเข้าไป 4,000 บาท ( ต้องยอมครับ เพราะหายากจริงๆ ) อันนี้เป็นร้านเพื่อนที่รู้จักกันครับ แต่เค้าพอหาของให้ได้ แต่ไม่รู้จะมีอีกไหม

อาการคือ แค่พลาสติกตรงกลอน มันแตกนิดเดียวเอง ฮือ...แต่ต้องเปลี่ยนยกกลอน ยังไงถ้าสนใจโทรมาหาผมได้นะครับ...จะได้ลองโทรไปถามที่ร้านให้ว่ายังหาได้หรือไม่

089 890 7911 ยินดีรับทุกคำปรึกษา

5. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    แฮะๆ

หายากจริงๆครับ ขนาดทั้งบานประตูด้านคนขับยังแทบไม่มีเลยครับ ทั้งบางนาและทางเซียงกงโรเวอร์เองก็ยังไม่มี

แต่ผมทำมาแล้วครับ โดนเข้าไป 4,000 บาท ( ต้องยอมครับ เพราะหายากจริงๆ ) อันนี้เป็นร้านเพื่อนที่รู้จักกันครับ แต่เค้าพอหาของให้ได้ แต่ไม่รู้จะมีอีกไหม

อาการคือ แค่พลาสติกตรงกลอน มันแตกนิดเดียวเอง ฮือ...แต่ต้องเปลี่ยนยกกลอน ยังไงถ้าสนใจโทรมาหาผมได้นะครับ...จะได้ลองโทรไปถามที่ร้านให้ว่ายังหาได้หรือไม่

089 890 7911 ยินดีรับทุกคำปรึกษา

6. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ดีครับ เข้ามาช่วยๆกัน

7. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    มือเปิดประตูด้านใน ตามร้านทำกลอนประตูรถทั่วไปครับ เอาของ Accord ตาเพชร แปลงนิดหน่อย พึ่งไปทำเมื่อวาน ประตู4บานเลย ร้านเอาบานละ450 บาทรวม 1,800 พร้อมติดตั้งสบายไป ทำร้านเดี๋ยวกับนายฟิมล์ที่โดยไป4,000

8. pencilpen

18
    0
    0
    กรประตูได้มาแล้วครับ ได้รับมาจากคุณโก้แล้วก็คุณโท ตอนหาหาแทบตายตอนได้มาทีสองอันเลย นึกซะว่าเก็บเป็นอะไหล่
    มือเปิดซันลูปของผมก็แตกครับ ไปซื้อที่ศูนย์เลย ราคา 880 บาท ถูกกว่ากรประตูกับมือจับเยอะเลย
    ผมไปถามมือจับในมา 4000 ต่ออัน มือจับนอก 3000 ต่ออัน อันสุดท้ายแรงสุดกรประตู 9800 บาท
    ดีที่ได้มาจากเพื่อนๆในบอร์ดนี้
    ส่วนมือเปิดในด้านขวาคงต้องไปพึ่งพี่แอคคอทแล้วหละครับขอบคุณทุกท่านมากครับ
    เมื่อไหร่มีมีตติ้งอ่ะครับทุกท่าน

ปล.ไม่ทราบว่าท่านๆมีร้านติดแก๊สดีๆไหมครับ

9. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    คุณเป้เพลงอินดี้เพราะดีครับ
    ยินดีที่ได้รู้จัก ผมทูคร่าบบบ))))

นายฟิล์ม เพิ่มมูลค่ารถได้สม่ำเสมอดีน่ะครับบบ ไหนๆก้อทำมาเยอะแล้ววอ่าน้อ ทำงัยด้ายย)))

10. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    น้องนัทถ้างัย โทรมาหาพี่ได้น่ะ น่าจะเหลือ กรประตูหลังฝังคนขับอีกหน์งอันน่ะ 0892801158 ทักทายพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนครับ............

11. pencilpen

18
    0
    0
    คุณโททำไมของเยอะอย่างนี้หละ

12. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    วัสดีโทเนียน ไม่ได้คุยกันนาน สบายดีน่ะ

13. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ครับพี่ ที่หนึ่ง ครับๆๆ กะลังซุ่มทำโปรเจคเล็กๆๆน้อยๆๆ ไว้แจกพี่ๆๆ เพือนๆๆในคลับอ่ะรอๆๆๆหน่อยล่ะกัน

14. natsmooth

834
    0
    0
    กลอนที่เพ่ ว่า มันคือ ที่อยุ่ ตรงที่เข้า ถ่ายรูปมาให้ดู รูปที่ 1 กับ 2 ป๊ะ !

15. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    แตกเหมือนน้องนัท เป๊ะ ครับ
    ปิดลำบาก ต้องปิดกระแทกหน่อย
    อะไหล่ใครมี วานช่วยบอก

ปล. ประตูหลังคนขับก็เปิดไม่ได้ เห้ย..
    เป็นอะไรอีกล่ะเนี่ยะ ดึงกลอนก็ดึงไม่ขึ้น

16. natsmooth

834
    0
    0
    อ่าช่ายย ๆๆ อาการเดียวกันน เจอกันทั่วหน้า !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้