งานเข้า มู่เล่ หน้าเครื่องหลุด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 10 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    งานเข้า มู่เล่ หน้าเครื่องหลุด น็อตมันขาดอะครับ
    ตอนนี้ได้จัดแจงถอดมู่เล่ออก รถสตาร์ทติดปกติครับ แต่น็อตยังขาดคาอยู่ครับ
    อย่างนี้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เหมือนกันเลยครับ แต่ของผมเป็นลูกลอก ตัวตั้งสายพานคอมแอร์ครับ หลุดออกมาเหลือแต่แกน กะจะไปมีสติ้งซะหน่อยอดเลย
    แต่เปลียนไปแล้วครับ 200 เอง เปลียนก็ไม่ยาก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:48:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:47:54 ----------

- เหมือนกันเลยครับ แต่ของผมเป็นลูกลอก ตัวตั้งสายพานคอมแอร์ครับ หลุดออกมาเหลือแต่แกน กะจะไปมีสติ้งซะหน่อยอดเลย
    แต่เปลียนไปแล้วครับ 200 เอง เปลียนก็ไม่ยาก

3. Thepop22

325
    5
    18
    ของผมคงยาก น็อตขาดคาอยู่ มู่เล่ ก็น่าจะเสียด้วย

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองใช้สว่านเจาะรูเล็กที่น๊อตที่ขายแล้วใช้น๊อตเกลียวหยาบขันเข้าแล้วลองคลายออกดูครับไม่น่าจะยาก
    เพราะผมเคยทำไปแล้วครับ
    และต้องดูที่ร่องลิ่มด้วยนะครับว่ามันรูดหรือว่าล้มหรือเปล่า
    ถ้าไม่เป็นไรก็เปลี่ยนน๊อตแล้วใช้ได้เลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:38:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:37:42 ----------

ลองใช้สว่านเจาะรูเล็กที่น๊อตที่ขายแล้วใช้น๊อตเกลียวหยาบขันเข้าแล้วลองคลายออกดูครับไม่น่าจะยาก
    เพราะผมเคยทำไปแล้วครับ
    และต้องดูที่ร่องลิ่มด้วยนะครับว่ามันรูดหรือว่าล้มหรือเปล่า
    ถ้าไม่เป็นไรก็เปลี่ยนน๊อตแล้วใช้ได้เลยครับ

5. Thepop22

325
    5
    18
    ขอบคุณครับ ร่องลิ่มผมมองไม่เห็น แต่ดูที่ตัวมู่เล่ มีลิ่มขาดติดอยู่ที่มู่เล่ด้วย
    ตอนนี้ผมถอดมู่เล่ออกแล้ว ขับเข้าอู่เรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ทราบราคาเลย เพราะช่างบอกว่าน็อตมันขาด
    มีความคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ เผื่อในอนาตค จะมีผู้ประสบเหตุแบบผม

6. Thepop22

325
    5
    18
    ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ 2900
    1.มู่เล่หน้าแท้ 2100
    2. น็อตมู่เล่ 300
    3. ลิ่ม 100
    ค่าแรง 500
    ช่างใช้สว่านเจาะน็อตที่ขาด แล้วเอาน็อตใส่ แล้วไขออกมา ครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยินดีด้วยนะครับ ขอบคุณครับที่มาเล้าสู่กันฟัง

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เคยได้ยินแต่ของรุ่น eg น่ะครับ แต่ประเด็นต่อไปคือ มันจะหลุดอีกหรือเปล่า เพราะเคยได้ยินพวก eg หลุดแล้วหลุดอีก

9. Thepop22

325
    5
    18
    อ่าว เวนกรรม ถ้าหลุดอีกแล้วจะมาบอกครับ
    ขอบคุณครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ซะงั้น 555+

11. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ กลับจาก กทม. มาหาดใหญ่ น๊อตยึดมู่เล่ตั้งสายพานคอมแอร์ขาดที่ชุมพร โชคดีที่ไม่หล่นหายและไม่ไปขัดกับสายพานตัวอื่น แต่ต้องจำเป็นต้องตัดสายพานแอร์เพราะล้วงมือเข้าไปหยิบลูกมู่เล่ไม่ได้ กลับมาถึงบ้านก็จัดการรื้อเปลี่ยนเอง เอาชุดขาคอมแอร์ไปโรงกลึงเพื่อถอดน๊อตที่ยังคาอยู่ออก จ่ายค่าแรงไป 20 บาท ตอนนี้ก็ประกอบเสร็จแล้ว เหลือค่าสายพานคอมแอร์อีก ไม่รู้เส้นละเท่าไหร่

12. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เก่งจัง สายพานหลักร้อย ว่าแต่รถ updated ไปเยอะยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้