ถามเรื่องจูน real time ครับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย จักรินทร์ ทองหล่อ, 25 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบครับว่าถ้าจูน real time แล้วรถจะดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนครับ
    ใครเคยนำรถไปจูนมาแล้วช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

1. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    เมื่อก่อนเคยจูล ถามว่าดีไหมดีขึ้นแน่นอนครับเพราะจะทำให้ส่วนผสมทั้งอากาศ+น้ำมันเข้าไปในห้องเผาไห้มได้พอดีต่อความต้องการของครื่องยนต์ แต่ควรศึกษาข้อมูลคนจูลด้วยนะครับว่าถนัดรถยี่ห้ออะไรมากที่สุด จะได้ดีทีเดียว แต่ถ้าไปเทียบกับพวก F-con คงเทียบไม่ได้ แต่ก็ดีขึ้นมาอีกมากขึ้นพอดู จูลแล้วม้าน่าจะเพิ่มขึ้นบ้างละครับ ถ้ารถใช้งานแนะนำจูล บนถนนนะครับจะได้เหมาะกับชีวิตจริงในการใช้

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ส่วนตัวผมว่าประหยัดขึ้นนิดหน่อย

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตามความรู้สึกตั้งแต่แรกเลยนะครับ

เมื่อก่อนใช้กล่องเดิมๆวิ่งก็งูๆปลาๆ พอเปลี่ยนมาใส่รอมก๊อปสำนักต่างๆก็รู้สึกว่าวิ่งดีขึ้นแต่ควันดำเป็นลูกๆ

สุดท้ายรอมเรียลไทม์วิ่งดีขึ้นและใช้งานทั่วไปก็ประหยัดขึ้นที่สำคัญไม่มีควันดำให้เห็นเป็นลูกๆ

4. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ถ้ากล่องเดิมจูนได้

คุ้มแน่นอนครับ เทียบกับราคาที่จ่ายไป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:39:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:39:40 ----------

ถ้ากล่องเดิมจูนได้

คุ้มแน่นอนครับ เทียบกับราคาที่จ่ายไป

5. ขอบคุณทุกท่านมากครับ แล้วพอจะแนะนำได้ไหมครับว่าจะจูนที่ไหนดีครับ

6. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    พี่ก้องเลยคับ
    08-1643-4499 เบอร์พี่ก้องคับ

7. Takata

1,728
    56
    0
    ผมจูนกับพี่เบิร์ดครับ ลองสอบถามรายละเอียดก่อนได้ครับ 085-8287887

8. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    ต้องถามก่อนว่าใช้เครื่องยนต์ตัวไหน (ถ้าจะให้ดีต้องดูว่าคนจูนถนัดเครื่องตัวไหนแล้วผลจะออกมาดี)
    ของผมก็ real time ใช้งานประจำวัน และ แข่งด้วย OKดีนะ

9. เครื่อง RB20DET ครับผม

10. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    มารอฟังด้วยคราบ

11. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    Real time ดีเเน่นอนครับ

ดีกว่าRomจากสำนักต่างๆเพราะมันเป็นข้อมูลที่เขียนมาเพื่อรถของเราโดยเฉพาะ

12. Takata

1,728
    56
    0
    ไอ้เราก็หลงเข้าใจว่าเป็นเครื่องฮอนด้ามาตั้งนาน :D

13. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    นึกว่าฮอนด้าเหมือนกันคับ

14. ขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้บอกแต่แรก
    คืออยากถามรวมๆน่ะครับว่า
    เครื่องยนต์ที่ทำการจูน real time
    แล้วจะได้ประสิทธิภาพยังไงบ้าง
    คือกำลังหาข้อมูลน่ะครับผม

15. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เราก็นึกว่าHเหมือนกันนั้นแหละ

16. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    เก็บข้อมูลก่อน กำลังตัดสินใจอยุ่เหมือนกัน

17. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ถ้าเรียวทามที่ไม่ช่ายฮอดด้า ตอนนี้ที่เห็นก็มีของ fast-track ครับ ส่วนจูน real time ดีกว่ากล่องรอมมากครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ มือจูนด้วยนะครับ ของถึงเครื่องดี จูนไม่เปงก็ไม่แรง ซ้ำจะพังซะอีก ........ จูนเรียวทามดีเพราะตรงตามเครื่องและสเปกที่ทำมาเลยครับ เหมือนตามที่เพื่อนๆพี่ๆข้างบนตอบครับ

18. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    นอกจาก fast-track มีท่านอื่นอีกบ้างไหมครับ

19. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    ขอเพิ่มนิดครับ..การจูน real time เป็นการประหยัดกระเป๋าตังเรา แต่ขึ้นอยู่กับกล่องด้วยว่าอัพข้อมูลได้ขนาดไหน (ตรงนี้honda จะได้เปรียบกว่า กล่องเดิมคนจูนสามารถเพิ่มเวอร์ชั่นได้สูงละเอียดไม่แพ้กล่องแต่งบางตัว)กล่องแต่งบางทีเกินความจำเป็นกับการที่ทุ่มเงินซื้อ
    ตี๋ fast-track ..OKครับ

20. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผมก็จูนRealTimeนะครับ SR20det จูนกับคุณตี๋ฟาสแทรคครับ

ก็วิ่งดีครับนะครับ จะเอาเสียงเดินแคมแบบไหน จะสับเกียร์มีปุ้งปังก็ได้

จูนกันบนทางด่วนที่ความเร็วสูง ประหยัดตังค์ดีด้วย

แต่ผมว่าโดนภาพรวมแล้ว กล่องพ่วงบางยี่ห้อน่าจะแก้ปัญหาเฉพาะ ของเครื่องแต่ละตัวได้ดีกว่านะครับ

เช่นพวก F-conไรเงี้ยอะครับ อยากลองมากเลยอะ ไอ้ที่เค้าว่าลื่นจนสับไม่ทัน นี่มันเป็นยังไง

21. ขอขอบคุณความเห็นทุกๆท่านมากเลยนะครับ สงสัยต้องโดนบ้างแล้วล่ะครับ

22. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    พี่ตี๋ fast-track อีกเสียงครับ จูนเนียน ราคาไม่แรง

ผมขอคำแนะนำนิดนะคับ อย่างของผมซื้อเครื่องมาพร้อมกับกล่องซิ่ง IMPUL มาเลย (ซึ่งคาดว่าเค้าน่าจะทำมาเหมาะกับเครื่องตัวนี้อยู่แล้ว แต่คงเป็นน้ำมันออคเทน100 หรือเปล่า) แต่ทีนี้มาใช้ในบ้านเราเป็นน้ำมันโซออล 95 ผมควรจะไปหากล่องเดิมแล้ว ไปจูนเรียลทาม ใหม่ดีกว่าไหม๊คับ (เป็นเครื่อง SR นะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้