มีใครทราบสเป็คในการตั้งศูนย์ล้อของevo6 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bonny, 20 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    อยากถามผู้รู้อะครับ ว่าสเป็กในการใช้ตั้งศูนย์ของ evo6 มันมีค่าอะไรบ้าง เช่นพวกมุม toe กี่องศา มุม camber กี่องศา หน้าหลังเลยนะครับ ไรประมาณนี้อะครับ พอดีอยู่ ตจวแล้วให้ช่างตั้งมา2ร้านแล้วไม่ถูกใจเลยครับมันร่อนๆไงไม่รู้ครับ สู้ตอนทำมาจาก กทมไม่ได้ครับใครมีสเป็คก็ช่วยบอกผมด้วยได้มั้ยครับ จะเอาไปให้ช่างเค้าตั้งให้ครับ เอาแบบขับดีๆนิ่งๆเข้าโค้งดีๆอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. kob Evo 7

kob Evo 7 Guest

0
    0
    0
    หน้า แคมเบอร์ -1 ถึง -1.5 โท 0-0
    หลัง แคมเบอร์ -1.5 โทอิน ข้างชะ 1.5 มม ขับ ถนนนะครับ ถ้าซิ่งในสนามก็แคมเบอร์มากขึ้นอีก

3. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    ไม่รู้จะพูดยังไงดีครับ อยากจะบอกว่าขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆครับ เพราะผมเริ่มรู้สึกหมดหวังแล้วอะครับ ในการโพสถามอะไรแล้วคิดว่าจะได้คำตอบอะครับ แต่เหมือนสวรรค์บันดาลขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆอีกครั้งครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คนที่จะตอบได้ก็ไม่ค่อยโผล่กันมาเท่าไหร่เลย 555
    เหลือแต่คนป่วนกระทู้อ่ะ วิชาการไม่ค่อยมี

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อืม เดี๋ยว นี้ ที่ cockpit บางสาขาที่ใช้ เครื่องตั้งรุ่นใหม่ที่เป็น อินฟาเรต มี โปรแกรมของ อีโว ขับสี่ ทุกรุ่น เลย นะครับ เลือกรหัสตัวถังได้เลยครับ ผมเคยไปตั้งที่ สาขาตรงรามอินทรา กะตรงหลักสี่ ครับ

และก็ อีกที่ นึง ไปที่ รามอินทราล้อแม็ก ก็ ได้ ครับ

6. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    หมายถึงใครมั่งอะพี่ก้าก รึเเค่เรา 2 คน

แล้วของ 8 อะคับ มีที่ไหนตั้งได้มั่งอะคับ ไปเปลี่ยน Cock pit พระราม 4 มาเค้าว่าเค้าตั้งไม่ได้อะคับ
    อยู่นนท์อะคับ ขอบคุรคับ

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    Cock pit สาขา ตรงจัสโก้ หลักสี่มี โปรแกรมครับ หรือไม่ก็ สาขารามอินทราครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้