b14 ใส่ล้อ กว้าง 8นิ้ว ได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 2 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ใส่ล้อขอบ 16 กว้าง 8 นิ้ว ทั้งหน้า - หลัง

- มันจะติด ซุ้มล้อ ไหมครับ

- มันต้อง พับซุ้ม เปล่าครับ

ถ้า จะใส่ ล้อกว้าง 8 นิ้ว ต้องทำอย่างไรบ้าง ที่มันจะไม่ติดครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - -- - - - - - - - - - -- - - - - -- - - -- - -

ล้อยี่ห้อ XXR รุ่น 513 ลายละเอียด 0 offset, in silver, 4x100 and 4x114

ตามรูปเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2010
  2. เท่าที่เคยใส่ ข้างหลัง กว้าง 8นิ้ว ออฟเซท +27 พอดีไม่ติด ไม่ต้องพับซุ้ม

ข้างหน้า เลือกออฟเซทยากหน่อย บวกน้อยก็ล้น บวกมากไปก็เลี้ยวติด ซักประมาณ +30 ถึง +38 น่าจะพอได้คับ

3. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    offset 0 ผม ว่า มี ล้น ซุ้ม แน่นอน
    - -*
    ถ้า ล้นออกมา พับซุ้มไม่มีประโยชน์ มี ดึง โป่ง ^____^

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมก็อยากใส่ แต่ยังหาล้อโดนใจไม่ได้
    พอตอนมา ก็ไม่มีตังค์

โช๊คแข็ง ๆ + ยางรัด ๆ หน่อย ติดก็ไม่น่าเยอะ :D

5. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    รอชมอย่างเดียวอ่ะคับ

ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้อ่ะคับ(ถ้ามีตังค์)

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยี่ห้อนี้เขาเริ่มดังละ เห็นproton เอามาใส่เพียบเลย ราคาโดนใจอีกต่างหาก :D :D :D

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใส่เลยครับ ผมอยากได้อยู่ แหล่มมัก ๆ
    แต่ยังไม่มีตังค์ 555 วงละ 3500

8. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ว่าจะหามาใส่คู่หลังน่ะตั๋น ร้านเค้าอยู่พัทยาแหน่ะ อยากปลิ้นๆ

ถามหน่อยครับ เคยมีไครเปลี่ยนน๊อตที่ยึดล้อให้ยาวขึ้นบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้รองสเปเซอร์แล้วเหลือนิดเดียวเองครับ
    น็อตรูดไป 2 ตัวและ

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูล้อให้เหมาะกับรถ ด้วยนะครับ ว่ามันออกแบบมาให้ใส่กับ ขับหน้าหรือขับหลัง
    จะใส่ล้อ หน้ากว้างๆ โช๊คต้องแข็ง แบบไม่ยุบเลย ถึงจะดี

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้ารอสเปเซอร์ หนา ต้องเปลี่ยนน๊อต นะครับ
    ถ้าดีๆ หน่อย ตัวละ 25 ยาวสุด

11. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    สรุป

- ล้อหน้า ออกมาเยอะไหมครับ

- ล้อหลัง ใส่ได้เลยไหมครับ

ถ้า ตีโป่ง ต้องตี ทั้งหน้าและหลัง เลยเปล่าครับ หรือ ตีโป่งหน้า อย่างเดียวก็พอ

ขอบคุณทุกท่านครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2010
  12. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ต้องดูที่ offset ประกอบด้วยนะครับ

ถ้าจะใส่กว้าง 8 ล้อหลังน่าจะใส่ได้ไม่มีปัญหา แต่ offset ต้องต่ำ ๆ ประมาณ +35 ลงมา เพราะถ้า offset เยอะ มันจะติดซุ้มล้อด้านใน

ส่วนล้อหน้า ผมเดาว่าน่าจะติดนะไม่ว่าจะ offset เท่าไหร่ ทั้งวงเลี้ยว กว้าง 8 เวลาเลี้ยวนี่ต้องโดนบังโคลนแน่ ๆ ซุ้มล้อก็น่าจะติด อาจจะต้องตีโปร่งขยายซุ้มให้กว้าง

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเจ่มเลยคุณอุ้ย ตอนนี้ใส่ออฟ+35 หน้าหลังอยู่ ด้านหลังผมรอง 1 นิ้วนิดๆครับ เหลืออฟด้านหลังประมาณ +25 ช่วงจ้ำเเรงๆยังพอโดนซุ้มบ้าง โช๊ค TEIN HA ครับ ใส่ 8 ก็จะปลิ้นอีกนิด ผมได้ครับ เเต่ด้านหน้า 8 นี่ล้นเเน่นอน เพราะ 7ครึ่งออฟ+35 เกือบพอดี

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.php?topic=34.0

14. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ตามไปดูรถพี่เป้เป็นตัวอย่างได้ครับ ที่เห็นก็ wata กว้าง 7 ครึ่ง ออฟ +35 ด้านหน้าพอดีซุ้ม

ถ้ากว้าง 8 ใส่ล้อหน้า ไม่น่ารอดคร้าบ อาจต้องทำโปร่ง

15. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ผมก็กำลังเล่งจะเอา GTSใส่ล้อหน้าGTRใส่ล้อปหลังอยู่ ไม่รู้จะสวยหรือป่าว เพราะดุมล้อแปลงเป็น5รู114.3แล้ว เพื่อนว่าเป็นยังไงบ้างครับ หรือว่ามันเกลือนเมือง

16. PAT_PROTWO

PAT_PROTWO New Member Member

29
    0
    0
    เเล้วถ้าเอา ล้อ 8นิ้ว ออฟ+20ใส่ b13มันจะติดมัยคับผู้รุ้ช่วยหน่อยคับ

17. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    นี่เป็นชุดที่ผมชอบเลย ใส่แล้วขอชมด่วนเลยนะครับ โหดแน่ๆ ดุมนี่เอาของอะไรมาแปลงครับ หรือเจาะ :cool::cool::cool:

18. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นดุมของอะไร เพราะเป็นรถมือสองเจ้าของเดิมแปลงมาเรียบร้อยแล้ว ผมลองถอดมาดูก็ไม่ได้เจาะด้วย แต่ในความคิดน่าจะเป็นของ Cef A32 หรือป่าวไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าใส่แล้วจะเอามาลงให้ชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้