กระจกไม่เต็มใจเลื่อนขึ้นลงครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย BARAMATE, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    มันเริ่มไม่ค่อยมีแรงที่จะเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ฝั่งคนขับก็ยังพอได้
    แต่ด้านอื่นๆ กดแล้วมันเลื่อนลงแบบไม่เต็มใจเท่าไร แล้วไอ้ฝั่งคนขับมันก็เห็นมีรอยขูดแล้วด้วย
    อันนี้จะแก้ได้ยังไงครับ เป็นเพราะยางด้านในหรือเปล่า
    เพราะรถคันเก่าอีกคันที่บ้านเป็นรอยจนมองไม่เห็นกระจกข้างเลย :p:p

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ผมก้อเป็นคับ ลองถอดออกมาทำความสะอาด หยอดน้ำมัน แล้วหมั่นเปิดด้านอื่นบ้างคับเดี๋ยวมันจะลืมว่ามันลงได้ หมั่นชักขึ้นชักลงบ้างนะคับ น้าอ้วน

3. barague

barague Guest

0
    0
    0
    มานเปนที่ยางด้านในมานแข็งตัวและฝืดแร้ว ควรเปลี่ยนโดยให้ร้านที่ทำกระจกประตูรถยนต์ทำให้ แต่ม่ายรู้เปนแบบมือหมุนหรือระบบไฟฟ้า ม่ายเปนไร แต่ทางที่ดีควรให้ร้านที่เขาถอดๆแผงประตูออกมาทำความสะอาดเฟืองและรางหมุนตัวในดูบ้าง เพราะสนิมมานขึ้นแร้วจากการที่เราล้างรถและฝนตกบ่อยทำให้เกิดสนิมสะสมขึ้นมาทำให้ไขม่ายสะดวก วิธีการทำก้อให้เขาทำความสะอาดโดยการขัดสนิมออกแล้วใส่จาระบีช่วยหล่อลื่นและกันสนิม แค่นี้ก้อหมุนกระจกหรือกดขึ้นลงสบายแระ คราวต่อไปใช้ไปซักพักก้อหาสเปรย์หล่อลื่นยางขอบกระจกมาฉีดหล่อลื่นเพื่อยืดอายุการใช้งานให้ยาวนานต่อไป หาวื้อตามร้านประดับยนต์ที่ส่วนใหญ่เปนของญี่ปุ่นกระป๋องนึงก้อม่ายกี่ร้อยบาท ลองดูนะ ทางที่ดีทำมานทั้ง 4 บานเรยอายุการใช้งานจะด้ายเหมือนๆกานน่ะ...

4. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เรื่อง แกะ แงะ นี่เฮียเค้าถนัด :cool::cool:

5. BARAMATE

105
    1
    0
    น้าป๋องมาแบบมีสาระแฮะ อิอิ..... เดียวไงลองไปทำดูครับ ให้ร้านมันทำสองด้านพอ
    และสองด้านค่อยไปจำตอนมันทำอีกที ว่างๆ ตกงานแล้วจะได้มีอะไรทำ

6. BARAMATE

105
    1
    0
    วันนี้ไปทำที่ร้านแถวบ้านมา มันไม่ยอมทำข้างคนขับที่มีปัญหาที่ขูดกระจกเป็นรอย บอกว่ายางพวกนี้มีต้องไปเบิกศุนย์แพงมาก
    เราก็งงยางแค่นี้อ่ะนะ มันหายากขนาดนั้นเลยเหรอ เหมือนเสียตังทำอีกข้างฟรีๆ เพราะก็แค่เอายางร่องกระจกมาทำความสะอาดเอง ข้าง 300 แน่ะ

7. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    ถ้าพอจะถอดเองเป็น จะสามารถทำได้มั้ยครับ
    จาดได้ไม่ต้องเข้าไปตามร้านอ่ะคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:07:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:06:48 ----------

ถ้าพอจะถอดเองเป็น จะสามารถทำได้มั้ยครับ
    จาดได้ไม่ต้องเข้าไปตามร้านอ่ะคับ

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ลองดูซิครับ ไม่น่ายาก นะ

9. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    น้ำยาหล่อลื่นรางกระจกของญี่ปุ่นประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาทครับลองแล้วดีมากฉีดไปที่ยางรางกระจกใด้เลยที่คลองถมมีขายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้