น้ำมันออโตลู๊ป ???

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Basic_Boo, 7 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Basic_Boo

Basic_Boo New Member Member

32
    0
    0
    เวลาติดแก๊สแล้วเขาจะติดออโตลู๊ปเพิ่มใช่ป่ะครับ
    แล้ววิธีใส่เนี่ยเขาใส่คั่นไว้ตรงไหนครับ
    อยากใส่อองอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ใช้แก๊สอย่างเดียวมา 3 ปีแล้วครับ ไม่ได้ติดน้ำมันตัวนี้ด้วยครับ

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เหมือนกันตั้งแต่เครื่องเดิม จน วางใหม่ ก็ไม่มีน้ำมันตัวนี้

ถามมาหลายๆ ช่างบอกติดไปไม่มีประโยชน์

4. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ผมก้อไม่ได้ติดครับ แก๊สอย่างเดียวมา 3 ปี แล้ว อย่าติดเลยครับ

5. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    มันก้อช่วยใด้ครับมันจะไปหล่อวาล์วลดการสึกหรอเพระารถใช้แก็สมันร้อนกว่าปกตินิดหน่อยแต่เครื่องส่วนใหญ่มีท่อส่งไอน้ำมันเครื่องเข้าคอไอดีอยู่แล้วมันก็อยู่ที่เจ้าของรถว่าจะติดหรือไม่ติด

6. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เคยได้ยินประมาณนั้น เหมือน กันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้