B11 ที่ฉีดน้ำล้างกระจกตันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 7 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:ที่ฉีดน้ำล้างกระจกที่เป็นตัวหัวฉีดที่เป็นเหล็ก อยู่ใต้คอจิ้งหรีดอะครับ
    มันตันไปอันนึง ผมไปถามที่ร้านอะไหล่เค้าบอกว่าไม่มีขายแล้ว ผมเลยกลับมาที่บ้านแล้วเอามันแช่ไว้ใน
    น้ำมันเบนซินคืนนึงแล้วเอาลมเป่าที่รูจนคิดว่าสะอาดแล้ว เลยไปลองใส่ดูก็ยังตันอยู่ครับ
    B11 ใครเคยเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีล้างรึเปล่าครับ แล้วของใหม่มีขายเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ:cry::cry:

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลองหาเข็มแทงเข้าไปดูรึยังครับ ผมก็เคยเป็น น่าจะเป็นพวกฝุ่นมั้งครับ ลองดู

หรือไม่ก็ลองไม่ใส่หัวฉีดน้ำนี่แล้วลองกดฉีดน้ำดูว่ามอเตอร์ทำงานรึป่าว ท่อยางขาดรึป่าวน่ะครับ มีน้ำออกที่ปลายสายรึป่าวครับ

3. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ผมใช้เข็มแทงแล้วเอาโซเน็กอัดครับ
    เป็นขี้ผงอะไรไม่รู้หลุดออกมา หายเลยครับ

4. เอกหลาด

96
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    จะลองทำดูครับ น่าจะหายนะครับ

5. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ของผมใช้สาย LAN หรือสายไฟชนิดมีความแข็งในตัวนิดนึง แทงลงไปครับ แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจเลย แบบว่าแทงทะลุเลยครับ ดึงไปดึงมาสักพัก มีตะกันออกมาหน่อยนึง ใส่กลับที่เดิม พุ่งปรี๊ด ๆ (ในกรณีที่อุดตันนะครับ) ส่วนปั้มฉีดพังหรือไม่
    ก็ตามพรี่
    P-Racecourse(pex) ไปเลยครับ

6. เอกหลาด

96
    0
    0
    ใช้ได้ปกติแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้