Update สรุป ; มีทติ้งทานเนื้อสำหรับคนชอบเนื้อครับ เสาร์ 8พ.ค.53 / ทานหมูก็มาได้ครับ + แผนที่

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    UPDATE
    Meeting ทานเนื้อ
    Update สรุป
    เสาร์ที่ 8พ.ค.53

สถานที โคขุนปาร์ค เรียบด่วน ครับ เหมือนเดิม
    เวลาซัก 18.00 น.

แผนที่ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2010
  2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ความเห็น 1.ควรมีที่จอดเยอะๆ
    2.วันเสาร์ที่ 10 เกรงว่าจะมีหลายคนหยุดยาวไปต่างจังหวัด ช่วงสงกรานต์หรือเปล่า

ส่วนผม ตอนนี้ได้ทั้ง เสาร์ที่ 3 และ 10 เมษา 53 ครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ธนิยะ กับทองหล่อ CTW น่าจะไม่เหมาะ เอาแนวลูกทุ่งหน่อย มีที่จอดกลางแจ้งเยอะ โวยวายได้ นั่งแช่ได้ ที่ไหนก็ได้ครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    นวลจันทร์ครับ

เสาร์ 10 ผมยังไม่เดินทาง ยัง ลั่นล้า ได้ครับ

5. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    น่าสนใจคับพี่ รอติดตามดูคับ

6. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อันไหนอร่อยสุดเอาอันนั้นครับ
    แต่โคขุนนวลจันทร์คนเยอะมากจอดรถข้างถนนอย่างเดียว

7. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ชอบกินเนื้อย่างมาก มาแนะนำร้านค่ะ
    ส่วนตัวแล้ว โคขุนปาร์ค เนื้อไม่ค่อยอร่อยค่ะ หั่นชิ้นเล็ก สไลด์บางมาก น้ำจิ้มมีแต่สุกี้ กับซีฟู๊ด

ซ.ธนิยะ มีในตึกธนิยะ ชื่อ เรนกาญ่า อยู่ชั้น 3 ร้านนี้ไม่บุฟเฟ่ต์ จานนึงตก300ได้ อร่อยค่ะ CF

ส่วนฝั่งตรงข้ามธนิยะ ชื่อร้าน Tohkai ร้านนี้บุฟเฟ่ต์ คนล่ะ 450 บาท เนื้อนุ่ม อร่อยใช้ได้
    อันนี้ไม่มีรูปค่ะ

ในทองหล่อ และ คริสตัล ปาร์ค ก้อมีร้าน Yuu (เนื้อท้อง)

ร้าน AKA จะอยู่ในเซ็นทรัล

ร้านไจแอนท์ อยู่ถ.เพชรบุรี บุฟเฟ่ต์ 450 ค่ะ มีกุ้ง ปลาหมึก แซลมอน เห็ดเออรินจิ

ร้านโคขุน โพนยางคำ นวลจันทร์ เลียบด่วน

สันในหมัก อร่อยมาก

ร้านเตาถ่าน เอกมัย ตรงข้ามนั่งเล่น

เลือกกันเลยนะค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 28 มีนาคม 2010
  8. aeo@scb

874
    6
    0
    ป๋าต๊อก เร่งทำรถให้เสร็จ อยากเห็น ซุ่มทำมาเกือบปี 555 ++++

ส่วนน้องนุชชี่ นอกจากจะทำเวลา 13.01 วิ ให้ผู้ชายหลายคนได้อาย แล้ว ยังเป็นแฟนโคขุน พันธุ์แท้อีก ทั้งเนื้อใน และ ต่างประเทศ นับถือ นับถือ

9. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมคงอดนะครับ ช่วงเทศกาลต้องเฝ้ารีสอร์ทตามระเบียบ
    ถ้าไม่รังเกียจรีสอร์ทผมในอนาคตก็เชิญนะครับ มีเตาย่าง BBQ ในสวนริมแม่น้ำครับ กินไปกระโดดสะพานไป เย็นดี แถมสระว่ายน้ำในแม่น้ำแบบปลอดภัยให้คนเมาตกน้ำได้ด้วยครับ

10. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    อยากกินเนื้อมากๆ

11. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    หิวแล้วครับบ

12. Lizards

Lizards New Member Member

15
    1
    0
    ขอร่วมแนะนำร้านเนื้อย่าง โคขุนตรง ถนนพุทธมณฑลสาย 1 ใกล้ๆ Future Park บางแค
    บรรยากาศดี open air โล่ง ที่สำคัญจอดรถได้เยอะมาก และก็นั่งได้ นานๆ ครับ

13. kittio

750
    8
    0
    จัดมาเลยครับ ลองไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศ+ กินเนื้อด้วย

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มีสมาชิกท่านอื่น เสนอไอเดีย วัน และ ร้านอีกมั้ยครับ
    ตอนนี้วันน่าจะเป็น เสาร์ที่ 3 ครับ
    เหลือโหวตร้านครับ

15. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เสาร์ที่ 3 คาดว่าไม่อยู่ ขอบาย ค้าบบบบ

แต่ถ้า เสาร์อื่นได้เลย สงกราน ก็อยู่ยาวๆๆๆ

ถ้า ร้านเนื้อราคาสูง ขึ้นมาหน่อย

เคยกิน jiant kingkong สองร้านนี้ไม่ผิดหวังแน่คับ แต่มีร้านใหม่ชื่อ nobita ที่จะมี เนื้อ ปลา แซลมอน เป็ฯ ซาซิมิ ด้วยยังไม่เคยลองเหมือนกัน

ทั้ง 3 ร้าน 450 บาทเนท คับ ถ้าจำไม่ผิดนะ ส่วนใหญ่จะกินแต่ kingkong

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:25:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:24:44 ----------

เสาร์ที่ 3 คาดว่าไม่อยู่ ขอบาย ค้าบบบบ

แต่ถ้า เสาร์อื่นได้เลย สงกราน ก็อยู่ยาวๆๆๆ

ถ้า ร้านเนื้อราคาสูง ขึ้นมาหน่อย

เคยกิน jiant kingkong สองร้านนี้ไม่ผิดหวังแน่คับ แต่มีร้านใหม่ชื่อ nobita ที่จะมี เนื้อ ปลา แซลมอน เป็ฯ ซาซิมิ ด้วยยังไม่เคยลองเหมือนกัน

ทั้ง 3 ร้าน 450 บาทเนท คับ ถ้าจำไม่ผิดนะ ส่วนใหญ่จะกินแต่ kingkong

16. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    ที่ไหน ก้อ ได้ ถ้ามี เนื้อ ย่าง นั่งกันยาวๆ จัดไป

17. kittio

750
    8
    0
    ดูรูปเนื้อน้องนุชมาก เมื่อวานเลยไปซัดที่ร้านคิงคอง อิ่มแปล้ ซะแทบขับรถไม่ไหว

18. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ไปด้วยได้ไหมครับ
    ถ้าไม่ติดอะไรนะครับ
    วันไหนแแล้วแต่มติครับ
    ส่วนร้าน อยากให้มีที่จอดรถง่ายๆ และไปไม่ยากครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:35:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:35:12 ----------

ไปด้วยได้ไหมครับ
    ถ้าไม่ติดอะไรนะครับ
    วันไหนแแล้วแต่มติครับ
    ส่วนร้าน อยากให้มีที่จอดรถง่ายๆ และไปไม่ยากครับ

19. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    วันที่ 3 ผมจะพาลูกค้าที่ร้านผมไปเที่ยวมอเตอร์โชว์ 15 คน อ่ะคับเอารถตู้เข้าไป
    คงจะอดไปมิตติ้งด้วยแน่ๆเลย
    เป็นหลังสงกรานต์ได้ป่าวคราบ อยากกินเนื้อด้วยคนอ่ะคราบ 555

20. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    คงไม่ได้ไปแน่เลย เมียไกล้คลอดแล้ววววว

21. toom evo

587
    2
    0
    หลังสงกรานต์ก็น่าสนใจคับ

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    คุยกันกับสมาชิกส่วนใหญ่ เมื่อวานนี้
    คงเสนอเป็น 24 เมษายน 2553
    สถานที โคขุนปาร์ค เรียบด่วน ครับ
    เวลาซัก 18.00 น.
    สมาชิกทุกท่านเห็นด้วยมั้ยครับ จะได้สรุปมติครับ

ส่วนช่วงสงกรานต์แก๊งค์เนื้อที่อยู่ กทม.จะนอกรอบเล็กๆกันก่อนครับ อิอิ

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ว่าแต่นอกรอบ beef lover กลุ่มเล็ก
    ผมเสนอ วันเสาร์ที่ 10 เม.ย.
    ร้านคิงคอง หรือ ไจแอนด์ ก็ได้ครับ นอกรอบกันก่อน มีใครอยู่มั้งครับ

24. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    .โคขุน ปาร์ค เรียบด่วน เห็นด้วยครับ จัดไปครับ

25. aeo@scb

874
    6
    0
    10 เนื้อนอก 24 เนื้อใน โอเค ทั้ง 2 รอบ 2 บรรยากาศ ครับ

26. toom evo

587
    2
    0
    เห็นด้วยคับพี่ ถ้าหลังสงกรานต์จะได้ไปด้วยคับ

27. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    โคขุนปาร์ค เรียบด่วน ได้เลยครับพี่ ไม่ไกลด้วย

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไปด้วยคร๊าบบบบ !!!!

นุช เอารูปมาลง โอ้ยยย ยิ่งอยากไปเลย :D

29. deathscy

225
    1
    0
    วันที่ 24 ผมไปนอกรอบกับกลุ่ม club4g ที่บางแสนครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะกลับมาทันไหมครับ
    ทำไมผมต้องพลาดนัดกับที่นี่อยู่เรื่อยเลย เศร้าใจ

30. deathscy

225
    1
    0
    วันที่ 24 ผมไปนอกรอบกับกลุ่ม club4g ที่บางแสนครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะกลับมาทันไหมครับ
    ทำไมผมต้องพลาดนัดกับที่นี่อยู่เรื่อยเลย เศร้าใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้