มีปัญหาเรื่องกระจกพับไฟฟ้า รบกวนหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    พับไฟฟ้าข้างซ้าย พอกดพับไฟฟ้าแล้ว มันไม่พับ เสียงมอเตอร์ทำงาน แต่มันดัง แก๊กๆๆ [ek] รบกวนให้คำปรึกษาหน่อยครับ

พอจะ ทำเองได้ หรือ แนะนำร้านซ่อมเนียน ๆ ราคาไม่แรงหน่อยครับ ขอบคุนครับ :):):)

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    แสดงว่าไม่เคยเข้าไปดูใน Knowledge Base เลย อยู่ด้านบน ความรู้เพียบ

3. Natracing

179
    0
    0
    ขอบคุนครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าเดิมๆ ส่วนมากแล้วจะเป็นที่มอเตอร์พับไฟฟ้า เพราะมันออกแรงมากกว่า เลยเสียเร็ว ผมยังไม่รู้ว่าจะหาซื้อเฉพาะมอเตอร์ได้ที่ไหนเลย

5. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เป็นเหมือนผมเลย ผมเอาโซเนค(ป๋องส้ม) ฉีดอัดเข้าไปอะ ทีเดียวหายเลย..

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    สายพานตกร่องมั้งครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เป็นเหมือนกันครับสายพานตกร่องหรือไม่สายพานมันหย่อนอะครับ ทำให้เฟืองมันไม่สนิทกัน แกะออกมาดูแล้วก็จะรู้สาเหตุครับ
    ใส่ให้มันเข้าที่แล้วก็หาย แต่ได้พักนึงนะครับเดี๋ยวก็เป็นอีก ของผมเลิกสนใจมันแล้วครับ
    ก็ตามอายุการใช้งานมันแหละครับ ผมทำใจได้แล้ว......ถ้าไม่งั้นก็ต้องเบิกใหม่ สดๆซิงๆหายแน่ครับ

9. WUT EK 96

WUT EK 96 New Member Member

52
    0
    0
    ถามต่อนะครับ ถ้าเสียแบบ๙อเองไม่ได้ มีร้านซ่อมบ้างครับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฉีด โซเนค ดูก่อนคับ

11. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    เป็นเหมือนกันแต่มใช้งานได้แล้วเฟืองมันหลุดข้างในแกะทำเองเลยไม่ยากดันเฟืองมันลงไปที่เดิมแต่ระวังสะพานไฟมันหลุดนะถ้าหลุดใส่ยากต้องใส่ให้ได้รอบมันไม่งั้นมอเตอร์จะไม่ทำงานครับลองถอดดูไม่ยากไม่เสียตังค์ด้วย

12. Natracing

179
    0
    0
    ลองรื้อดูแล้วครับ แกนมันหลวม ดันให้มันแน่นๆ ก้อใช้งานได้ปกติครับ ตอนใส่เอาเรื่องน่าดู

ขอบคุนทุกข้อมูล นะครับ

13. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ดีใจด้วยคับที่แ้ก้ปัญหาได้ :eek:

แต่ระวังมันจะกลับมาโดยคุณไม่รู้ตัว :confused:

14. Natracing

179
    0
    0
    กลับมาอีก ก้อปล่อยเซอร์แล้วครับ

ไม่รื้อแล้ว

15. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แล้วถ้าสายพานมันขาด ซื้อที่ไหนได้บ้าง เบิกวรจักรไม่มี ขายยกชุด
    เทียบร้านสายพานธรรมดาพอไหวมะ

16. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แล้วถ้าสายพานมันขาด ซื้อที่ไหนได้บ้าง เบิกวรจักรไม่มี ขายยกชุด
    เทียบร้านสายพานธรรมดาพอไหวมะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้