อยากจะเดินท่อใหม่ ... ฮ่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ka-Thi, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    อยากจะเดินท่อใหม่ อ่ะครับ D16y8 at เปลี่ยนเป็นเกียร์ mt ท่อเส้นเดิมปลาย spoon ไส้เยื้อง มีพักกลาง รู้สึกรอบมันมากช้า อื่ดด ๆ....

ยังไงไม่รู้... ตอนนี้ว่าเล่นปากแตรไส้ตรงของร้านเฉลิม จาดีมั้ย ฮ่ะ...

- จะเดินขนาดกี่ นิ้ว ดี ครับ...

- พักกลางเดิมเอาไว้จะดีมั้ย ฮ่ะ...

ขอบคุณ ฮ่ะ จ้าว...

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เดินใหม่ขนาด2นิ้วครับพักกลางเปลี่ยนใหม่แล้วเปลี่ยนปลายใหม่เป็นใส่ตรงครับ

3. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    เห็นด้วยครับ เดินท่อใหม่เลย 2 นิ้วครับ เปลี่ยนปลายไส้ตรง ลองหาปลายของยุ่นมาใส่ก็ได้ครับ มีหลายแบนเลย:D

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ให้ดีหาเฮดเดอร์มาใส่ เดินท่อใหม่

5. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ว่า จะเล่นปลาย 5zigen Frieball ยุ่นแล้วครับ...

- ว่าแต่ 5zigen Frieball ไส้มันกี่นิ้ว อ่ะ ครับ

- เดินเลสทั้งเส้นเอางานดัด แบบไร้รอยต่อเนี้ย ร้านไหนงานเนียน ครับ... ราคาประมาณ ....เท่าไหร่ครับ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มะก่อนผม d16y8 MT ใส่เลส2.0 พักกลาง1ใบ แล้วก้ปลาย 5zigen fireball ยุ่นครับ แต่เปนไส้ตรง 2.2นะครับ มานก้วิ่งโอเคเลยครับ รอบมาไวๆครับป๋มๆ

^________^ ขอให้ขับสนุกนะครับๆ

7. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    จิงอ่ะ

8. bestza

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    จิงจ๊ะ นี่กวนกุปะเนี่ยไอเพื่อนรัก 55+

9. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    พักกลาง นี่ ไส้ไรหรอครับ แล้ว เสียงดังไหมอ่า พอดี อยากได้ ดังๆ

คิดจะทำ เลส2นิ้ว พักกลางเกลียว ปลายตรง2นิ้ว

พี่ๆ ว่าเป็นไงหรอครับ

10. onizuka_tc

onizuka_tc New Member Member

5
    0
    0
    ท่อเดิมใส้เยื้อง ขายผมได้มั้ยครับ ต้องการอยู่ ............... หรือแลกก็ได้ ตัวเดิมมันติดรถที่ผมซื้อมา เกียร์ auto แต่ใส่ท่อใส้ตรง (กำ) ..... ตอนซื้อไม่ได้ดู

11. bestza

2,475
    13
    0
    พักกลางไส้ตรงเลยครับๆๆ ดังแน่นอน ถ้าอยากดังลั่นๆ 5zigen ครับ อิอิ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ปลายท่อที่ผมเคยเห็นมาของ5ZIGEN ขนาด2.5 ครับแต่หน้าจะมีมากกว่านี้นะครับ
    ส่วนเรื่องเดินท่อเลสนั้นลองเลือกหาหลายๆร้านดูครับหรือหาดูแถวบ้านก็ได้ถ้ามีร้านทำท่อนะหรือถามเพื่อนๆก็ดีครับว่าร้านไหนทำเนียนๆบ้างแล้วค่อยมานั้งคิดพิจรณาดูว่าจะเลือกทำร้านไหนดีราคา4000-6000ไม่น่าเกินนี้ครับ ป.ล.ส่วนของผมทำที่นครศรีธรรมราชเดินท่อเลส2.5ยิ่งยาวถึงปลาย4500บาทไม่รู้ว่าแพงหรือถูก

13. Gel_EK5200

Gel_EK5200 New Member Member

26
    0
    0
    สนใจขายของเดิมหรือแลกมั๊ยครับ
    ติดต่อ 081-926-5434

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้